Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị cơ quan chức năng di dời thùng rác trước mặt số nhà 58 La Sơn Phu Tử, Tây Lộc, Huế, thùng rác để gần nhà dân và quán kinh doanh ăn uống nên rất mất vệ sinh. Xin cám ơn!
Lượt xem: 347
Ngày gửi: 06:01 12/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào ông/bà!

Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) nhận được phản ánh của ông/bà và xin trả lời như sau:

Các tuyến đường dân sinh trên địa bàn hầu hết được tổ chức thu gom rác qua thùng. Vị trí đặt thùng được xác định trên cơ sở đảm bảo quy định an toàn giao thông; khối lượng, cự ly đổ rác của các hộ dân; giảm thiểu ảnh hưởng đến các hộ dân và mỹ quan; đồng thời có sự thống nhất với UBND các phường, tổ dân phố.

Năm 2019, Công ty đã phối hợp UBND các phường rà soát, xác định lại vị trí đặt thùng trên tất cả các phường trên địa bàn Thành phố. Vị trí thùng rác nhựa tại đường La Sơn Phu Tử gần địa chỉ nhà số 58 (vị trí phản ánh) cũng đã được UBND phường Tây Lộc thống nhất tại biên bản làm việc số 04/BB-BSH ngày 29/01/2019. Thùng rác tại vị trí này đã đặt từ lâu và được tổ chức chùi dọn, vệ sinh hàng ngày, phục vụ cho bà con tại khu vực trên.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công ty cũng đã phối hợp UBND phường Tây Lộc tiến hành rà soát lại thùng rác tại vị trí phản ánh (đính kèm biên bản làm việc số 79/BB-BSH ngày 15/08/2019). Kết quả làm việc, vị trí thùng rác đặt tại vị trí trên hoàn toàn phù hợp với những quy định đã nêu ra cho nên thống nhất điểm đặt thùng tại vị trí cũ.

Công ty và UBND phường Tây Lộc nhắc nhở các hàng quán tăng cường vệ sinh, đổ rác đúng quy định để giữ gìn vệ sinh thùng rác.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

 

Ngày xử lý: 20:24 16/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin Công ty vui lòng cho chúng tôi rõ hơn về tiêu chí cụ thể để xác định vị trí đặt thùng rác! Bộ tiêu chí này có tiêu chí nào tránh gần nhà "người quen", "người có vai vế" ko ah? Có cơ quan chức nào nào ra quy định về tiêu chí đặt thùng rác công cộng không ah? Trân trọng./.
CDTC (1) - 14:57 19/08/2019
Việc đặt thùng rác trên các tuyến đường trước hết là theo nhu cầu và có sự khảo sát thống nhất với chính quyền.
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị - 16:26 19/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505