Phản ánh, kiến nghị
Phản ảnh tình trạng đổ rác thải xây dựng ở khu B, khu đô thị mới Phú Mỹ Thượng, TT Huế. Hiện nay tình trạng đổ trộm phế thải từ các công trình xây dựng xuất hiện ngày càng nhiều. Theo người dân địa phương, ban đầu chỉ vài đống nhỏ, sau đó tích tụ thành đống cao cả mét, tình trạng này tái diễn với mức độ ngày càng tăng, ảnh hưởng nghiêm trọng đến vấn đề vệ sinh môi trường, mỹ quan đô thị. Nếu không có biện pháp xử lý kịp thời chắc chắn tình trạng này sẽ còn tiếp diễn ngày càng nghiêm trọng. Đề nghị quý cơ quan chức năng xử lý triệt để, để các vấn đề này không còn tái diễn gây mất mỹ quan đô thị. Cảm ơn.
1/9
1
2
3
4
5
6
7
8
9
Lượt xem: 188
Ngày gửi: 18:14 11/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao toàn bộ các hệ thống Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Để giải quyết phản ảnh ánh của Ông/Bà, Ban đã làm việc với Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam và đã có công văn số 1013/BQLKV-QLHT,KT ngày 16/8/2019 về việc khẩn trương xử lý việc đổ rác thải xây dựng không đúng nơi quy định. Qua đó, Ban đã yêu cầu Tổng công ty có biện pháp ngăn chặn đồng thời xử lý, san gạt, vận chuyển những vị trí rác thải theo phản ánh để hoàn trả mặt bằng như theo hiện trạng ban đầu.

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:54 22/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tình trạng này lại tái diễn đến mức độ trầm trọng , ô nhiễm đến mức không dám mở cửa , quá bụi bặm
CDTC (1) - 18:11 24/02/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505