Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Đường bê tông vừa mới xây dựng bị nhà hàng xây mương nước chảy bằng vật liệu kiên cố ngay trên mặt đường tại Kiệt 176 Phan Chu Trinh, TP Huế.
Kính nhờ cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý
1/2
1
2
Lượt xem: 250
Ngày gửi: 16:44 11/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Phước Vĩnh
Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, phường Phước Vĩnh kiểm tra và trả lời như sau:
Nguyên trước đây tại kiệt 176 Phan Chu Trinh có hai mương nước chạy dọc theo đường kiệt. Vừa qua, Dự án cải thiện môi trường nước đã tiến hành thi công lắp đặt hệ thống thoát nước tại kiệt 176 Phan Chu Trinh (ở giữa kiệt), sau khi hoàn thành xong hệ thống ống thoát nước và chuẩn bị hoàn trả mặt bằng, thì các hộ dân trong kiệt có nguyện vọng san lấp hai mương nước cũ này và hoàn trả lại hết bê tông đường kiệt để đường kiệt được rộng hơn. Vì vậy Dự án cải thiện môi trường Nước đã hoàn trả mặt bằng bê tông hết mặt đường kiệt 176 Phan Chu Trinh này. Hiện tại mương nước cũ đã được san lấp và đổ bê tông, tất cả ống thoát nước của các hộ gia đình đều được đấu nối vào hệ thống thoát nước mới, vì vậy không có hộ gia đình nào xây dựng mương nước chảy tại kiệt 176 Phan Chu Trinh để thoát nước.
Phường Phước Vĩnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
Ngày xử lý: 09:28 13/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính gửi quý cơ quan, Ý tôi không phải phản ánh phần ống nước xả của nhà dân, mà là phản ánh về đường hồ xi măng chạy viền ngay chính trên mặt nền bê tông mới san lấp, kính nhờ quý cơ quan kiểm tra hiện trường để có phương án xử lý. Trân trọng ./.
CDTC (1) - 19:47 13/08/2019
Tốt nhất cứ phản ánh lại
CDTC (2) - 13:48 14/08/2019
do nhiều cv đôi khi phường không tương tác đc đâu
CDTC (2) - 18:07 14/08/2019
UBND phường xin tiếp thu và cử cán bộ kiểm tra.
Phường Phước Vĩnh - 07:58 15/08/2019
UBND phường đã cử bộ phận chuyên môn tháo dỡ phần gờ chỉ xi măng như phản ánh của quý ông/bà. Trân trọng
Phường Phước Vĩnh - 09:57 15/08/2019
Do trong mục tương tác không cho gửi kèm ảnh, vì vậy quý ông/bà cung cấp địa chỉ Email để UBND phường gửi ảnh minh chứng xử lý. Trân trọng
Phường Phước Vĩnh - 09:59 15/08/2019
Cảm ơn quý cơ quan, tôi đánh giá cao quad trình tiếp nhận thông tin và xử lý của quý phường. Cảm ơn
CDTC (1) - 17:42 15/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505