Phản ánh, kiến nghị
Mấy hôm nay tại khu vực đường Phan Đình Phùng thường xuyên xử lý hệ thống thoát nước bằng cách bơm thẳng nước từ hệ thống cống xuống sông gây tình trạng bốc mùi cho khu vực dân xung quanh. Xin hỏi có được xử lý cống bằng cách bơm nước thẳng xuống sông thế này không?
Lượt xem: 260
Ngày gửi: 07:57 11/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, hệ thống thu gom nước thải của dự án đang trong giai đoạn đấu nối hoàn thiện nên việc thu gom nước thải để bơm về Nhà máy xử lý chưa thực hiện được, do đó nước thải vẫn thải ra môi trường, xuống các sông như từ trước đến nay. Việc Nhà thầu đang bơm nước từ hệ thống cống bao (chưa đấu nối nước thải) trên đường Phan Đình Phùng xuống sông, mục đích là để thực hiện công tác làm cạn nước nhanh hơn trong đường ống và hố ga để tháo chắn các hố ga nhằm phục vụ công tác đấu nối hệ thống và chủ yếu hiện nay trong đường ống là nước mưa. Công ty sẽ chỉ đạo Ban Quản lý dự án yêu cầu Nhà thầu có giải pháp bơm phù hợp, giảm thiểu các ảnh hưởng đến đời sống của người dân.

Công ty chân thành cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:56 15/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
có học hay ko mà hỏi khó nghe vậy. ăn cơm thêm vài năm nữa rồi ăn chuối xanh đi
CDTC (1) - 18:37 15/08/2019
mình đã thay đổi đánh giá theo mong muốn của quý anh/chị :)
CDTC (2) - 12:02 16/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505