Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tại cống Km3+615 đường TL10C do Công ty cổ phần đường bộ 1 Thừa Thiên Huế - Sở GTVT TT.Huế thi công, thuộc thị trấn Phú Đa, công trình hiện đang thi công nhưng nông dân vào mùa gặt lúa vận chuyển lúa về nhà qua đường tạm của công trình đi lại không được. Kính đề nghị Sở GTVT TT.Huế xem xét giải quyết cho bà con vận chuyển lúa./.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 172
Ngày gửi: 09:33 10/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Thực hiện kế hoạch nâng cấp đường bộ năm 2019, Sở Giao thông Vận tải đang chỉ đạo thi công nâng cấp cống tại Km2+280 và Km3+615 Đường tỉnh 10C.

Tại các công trình này, do đã có các cầu đi lại cách vị trí công trình 500m nên để tiết kiệm chi phí đầu tư, dành vốn cho công trình khác, Sở Giao thông Vận tải đã chỉ đạo chỉ hướng cho người dân lưu thông tại các cầu khác gần khu vực. Cầu tạm mà Ông/Bà phản ánh ở khu vực cống là đê quai ngăn dòng chảy, không phải là cầu tạm để đi lại.

Vì mục tiêu nâng cấp giao thông trong thời gian ngắn (2 tháng) mong người dân lưu thông xa hơn khoảng 1km để đảm bảo an toàn. Hiện nay, công trình đã gần hoàn thành, sắp lưu thông trở lại.

Sở Giao thông Vận tải mong nhận được sự chấp thuận của người dân trong khu vực, vì mục tiêu nâng cấp giao thông được tốt hơn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:29 16/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505