Phản ánh, kiến nghị
Sỏi rơi vãi ở đầu cầu Tứ Phú.
Thời gian gần đây, ở đầu cầu Tứ Phú (đoạn xã Quảng Phú, huyện Quảng Điền) xuất hiện nhiều sỏi nhỏ rơi vãi ở khắp ngã tư.
Tình trạng này rất nguy hiểm cho các phương tiện khi lưu thông qua đây.
Đề nghị chính quyền có biện pháp xử lý để chấm dứt tình trạng này.
Xin cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 226
Ngày gửi: 22:28 09/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã chỉ đạo Công an huyện Quảng Điền tiến hành xác minh xử lý. Kết quả cụ thể như sau:

Sát chân cầu Tứ Phú (về phía Quảng Điền) kéo dài về ngã ba cây xăng có hiện tượng sỏi (đá xay) rơi vãi, tuy nhiên số lượng không nhiều. Công an huyện tiến hành dọn vệ sinh, thu gom số sỏi rơi vãi trên, trả lại nguyên trạng hiện trường. Nguyên nhân gây ra số sỏi rơi vãi trên là do các xe tải, xe ben vận chuyển khi trên cầu đi xuống từ hướng Thị xã Hương Trà qua phần đường dẫn lên cầu có độ hẫng, (mặt cầu xuống đường dẫn có chênh lệch độ cao từ 10-15cm) gây xóc nên lâu ngày sỏi tập trung lại dễ xảy ra tai nạn giao thông.

Trong thời gian tới, Công an tỉnh sẽ chỉ đạo Công an huyện Quảng Điền tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát và xử lý vi phạm đối các loại xe ben, xe tải vận chuyển cát, sỏi, vật liệu xây dựng đi qua vị trí và đoạn đường được phản ánh. Đồng thời sẽ kiến nghị Ban An toàn giao thông tỉnh, Sở Giao thông Vận tải có biện pháp khắc phục tình trạng gập ghềnh giữa mố cầu với đường dẫn lên cầu để làm giảm xóc cho xe khi qua đoạn đường này.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:54 20/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin cảm ơn. Tuy nhiên, ở ngã tư cây xăng Quảng Phú vẫn còn hiện tượng này.
CDTC (1) - 08:41 22/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505