Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi UBND tỉnh Thừa Thiên Huế. Hiện nay, trên một số tuyến đường như Trường Chinh, Nguyễn Sinh Cung có đặt biển áo cấm đỗ xe ngày chẵn, ngày lẻ. Vậy xin hỏi là quy định khi nào có hiệu lực thi hành và văn bản hướng dẫn để người dân trong khu vực thực hiện theo quy định. Tôi xin chân thành cám ơn.
Lượt xem: 922
Ngày gửi: 19:36 09/08/2019
Hạn xử lý: 22/08/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Về câu hỏi của quý Ông/Bà, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Về việc cho phép đỗ xe theo ngày chẵn lẻ trên đường bộ, các căn cứ pháp luật là điều 18,19 Luật Giao thông đường bộ 2018; điều 25b, 25c Nghị định 100/2013/NĐ-CP và Biển cấm P.131 theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ QCVN 41:2016/BGTVT. Để chấn chỉnh tình trạng đỗ xe theo cả 2 chiều làm thu hẹp phần đường xe chạy, đảm bảo cho phần lòng đường còn lại dành cho các loại phương tiện bố trí đủ cho làn xe đi, Sở Giao thông Vận tải đã tham mưu cho UBND tỉnh và UBND tỉnh đã đồng ý để tổ chức đỗ xe theo ngày chẵn, ngày lẻ trên các tuyến đường Nguyễn Sinh Cung và Trường Chinh. Bước đầu, lái xe đã chấp hành và tạo thông thoáng cho tuyến đường.

Hiệu lực của quy định theo ngày biển báo được cắm. Tất cả lái xe cơ giới được cấp bằng đều đã được học qua các báo hiệu đường bộ và phải chấp hành. Trong thời gian tới, Sở Giao thông Vận tải sẽ tổng kết, rút kinh nghiệm và tiếp tục tham mưu phương án đỗ xe trong đô thị phù hợp.

Chân thành cảm ơn câu hỏi của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các câu hỏi, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:13 21/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505