Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng, tháng trước tôi đã gửi phản ảnh về tình trạng mùi hôi thối từ thùng rác tự phát của quán bún cá ngừ số 22 Nguyễn Đức Tịnh, được biết quán làm cá và vứt rác cá bốc mùi gây hôi thối nồng nặc suốt cả ngày. Sau khi được cơ quan chức năng về xử lý, mùi hôi thối do rác cá của quán đã giảm bớt. Nhưng đến hôm nay, sau 2 tuần bớt xả rác thối quán lại tái phạm gây mùi hôi thối suốt đoạn đường từ nhà 18 đến 22 Nguyễn Đức Tịnh. Kính mong cơ quan chức năng có biện pháp xử lý để môi trường của Huế trở lên Xanh - Sạch - Sáng.
1/2
1
2
Lượt xem: 243
Ngày gửi: 18:33 09/08/2019
Hạn xử lý: 20/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Xuân Phú

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Xuân Phú kiểm tra và trả lời như sau:

Vừa qua, UBND phường đã làm việc với chủ quán bún cá ngừ tại địa chỉ số 22 Nguyễn Đức Tịnh về việc quán vứt rác cá bốc mùi hôi thối cả ngày. Qua buổi làm việc, phía chủ quán đã cam kết sẽ xử lý và không đặt vị trí thùng rác tại vị trí nói trên. (Đính kèm hình ảnh)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:35 21/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tôi xin chân thành cám ơn UBND phường đã giải quyết kịp thời để môi trường xung quanh tuyến đường này được trong sạch.
CDTC (1) - 10:42 21/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505