Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Đường Nguyễn Văn Cừ thường xuyên bị lấn chiếm làm chổ đổ xe cho các cơ quan ở đường Lý Thường Kiệt. Đường vốn đã nhỏ với 2 bên đường bị chiếm dụng như vậy rất mất an toàn giao thông và thường xuyên tắc nghẽn. Đây còn là khu vực gần chợ nên lưu lượng phương tiện rất đông khi tan tầm. Gây mất an toàn giao thông.
Lượt xem: 174
Ngày gửi: 14:50 09/08/2019
Hạn xử lý: 19/08/2019
Kết quả xử lý
Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an Thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Thời gian qua, Công an thành phố đã triển khai các kế hoạch đảm bảo trật tự an toàn giao thông, trật tự đô thị, qua đó phần nào đã lập lại trật tự đô thị, trật tự an toàn giao thông trên địa bàn thành phố. Tuy nhiên, do ý thức của một số người tham gia giao thông còn hạn chế, hạ tầng giao thông trên địa bàn còn nhiều bất cập trong khi đó các phương tiện giao thông ngày càng tăng (đặc biệt là xe ô tô) nên tình hình vi phạm như phản ánh vẫn còn diễn ra. Qua kiểm tra, tuyến đường Nguyễn Văn Cừ được tổ chức giao thông 02 chiều, không cắm biển “Cấm dừng và cấm đỗ”. Đối với các trường hợp dừng, đỗ xe ngay tại giao lộ như phản ánh Công an thành phố sẽ chỉ đạo lực lượng Cảnh sát giao thông tuần tra, xử lý nghiêm theo quy định của pháp luật. Đồng thời, Công an thành phố đang kiến nghị với các cơ quan chức năng liên quan để tổ chức hạ tầng giao thông hợp lý tại tuyến đường này.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:40 12/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Thiết nghĩ với các đường nhỏ, chỉ nên cho đỗ một bên hoặc đỗ xe theo ngày chẵn lẽ để tránh ùn tác giao thông. Xin cảm ơn.
CDTC (1) - 18:34 14/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505