Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tại 155 Điện Biên Phủ thường xuyên chiếm dụng vỉa hè để sửa xe. Không thấy bóng dáng đô thị đến.
Mong kiểm tra đột xuất. Xin cám ơn!
Lượt xem: 246
Ngày gửi: 10:48 08/08/2019
Hạn xử lý: 16/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường trả lời như sau:

Việc kiểm tra trật tự đô thị trên địa bàn phường được thực hiện thường xuyên. Lực lượng đô thị hàng ngày kiểm tra, phát hiện, nhắc nhở và xử phạt các trường hợp lấn chiếm vỉa hè, lề đường. Tại hình ảnh Ông/Bà cung cấp không có xe nào đang lấn chiếm vỉa hè. UBND phường sẽ  lưu ý và thường xuyên nhắc nhở các trường hợp này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

 

Ngày xử lý: 10:17 12/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Hình như trong ảnh thấy người này có bò một số dụng cụ lấn ra ngoài vỉa hè. Chắc người phản ánh muốn xử lý vấn đề này nên mong phường xem xét lại
CDTC (1) - 16:41 13/08/2019
trả lời như vậy là không đúng nội dung phản ánh: ở đây nêu chiếm dụng vỉa hè để sửa xe tức là những gì phục vụ cho sửa xe như bàn , thiết bị bơm dầu mỡ ...chứ đâu nêu để xe lấn chiếm vỉa hè thêm nữa hình ảnh tại đây vẫn có vi phạm là xe quay đầu vào thêm nữa trên tuyến đường này vỉa hè vẫn bị lấn chiếm rất nhiều
CDTC (2) - 17:03 13/08/2019
Anh/ chị nên chụp ảnh lại rồi phản ánh lên trung tâm đô thị thông minh để phường giải quyết. Đôi khi do nội dung không học ràng nên xảy ra như vậy
CDTC (1) - 17:54 13/08/2019
theo hình ảnh và trả lời cho thấy UB phường chỉ chú trọng xe chiếm dụng vỉa hè còn tất cả vật dụng khác người ta để chiếm dụng vỉa hè thì UB phường cho là không sai nên không làm thì phải. Hình như ở đây phường cũng cho để xe quay vô luôn ?
CDTC (2) - 17:53 13/08/2019
tốt nhận chụp ảnh gởi lại phản ánh
CDTC (1) - 19:08 13/08/2019
kiểm tra chéo vài ngày trên tuyến đường ĐBP thì xem trật tự ở đây thế nào
CDTC (2) - 19:16 13/08/2019
Thấy gọn gàng mà
CDTC (3) - 14:22 16/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505