Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đổ rác bừa bãi mặc dù có thùng rác nhưng không bỏ vào tại đầu kiệt 100 Ngự Bình. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 277
Ngày gửi: 13:44 07/08/2019
Hạn xử lý: 15/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà!

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Theo quy định hiện nay, việc xử phạt hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường đối với hành vi vứt, thải, bỏ rác thải sinh hoạt không đúng nơi quy định như phản ánh thuộc trách nhiệm và thẩm quyền của UBND các cấp. Tuy nhiên, trong quá trình thực hiện công tác vệ sinh, Công ty sẽ thường xuyên tuyên truyền, nhắc nhở người dân thực hiện đổ rác đúng giờ, đúng nơi quy định và sẽ thông báo các trường hợp vi phạm vệ sinh môi trường để UBND các phường để xử lý theo quy định.

Về vị trí đặt thùng rác tại đầu kiệt 100 Ngự Bình, ngày 08/8/2019, Công ty đã phối hợp với tổ dân phố 16 và UBND phường An Cựu làm việc và thống nhất:

+ Công ty sẽ di dời thùng rác tại vị trí phản ánh đến vị trí mới để đảm bảo mỹ quan và an toàn giao thông.

+ Tổ dân phố 16 và UBND phường An Cựu sẽ tăng cường công tác kiểm tra, xử lý các hành vi đổ rác không không đúng giờ, không đúng nơi quy định như phản ánh.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:43 13/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505