Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Ngã tư đường Nguyễn Văn Linh và đường Cần Vương không thông nhau vì có giải phân cách nên xe đi qua phải đi vòng rất khó khăn
Lượt xem: 149
Ngày gửi: 12:38 07/08/2019
Hạn xử lý: 21/08/2019
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:

Đường Nguyễn Văn Linh (Đường tỉnh 19) là tuyến đường vành đai của thành phố Huế. Theo phương án phân luồng xe, xe tải >15 tấn không được đi vào thành phố Huế mà đi theo hướng Nguyễn Văn Linh ra chợ đầu mối Phú Hậu – cầu chợ Dinh – đi phía Nam và ngược lại; lưu lượng giao thông, đặc biệt là xe tải nặng rất lớn. Do đó khi tổ chức giao thông, cơ quan quản lý giao thông hạn chế cho lưu thông trực giao qua ngã tư mà để cho luồng xe nhập làn phải sau đó đến vị trí sang đường phù hợp mới được sang đường. Hiện nay trên tuyến Nguyễn Văn Linh vẫn có một số đường, cơ quan không được mở trực giao sang đường (đường Phạm Thận Duật, UBND phường Hương Sơ, trường THCS Nguyễn Văn Linh,..).

Theo hiện trạng giao thông đường Nguyễn Văn Linh, không thể mở trực giao tuyến đường Tân Sở - Cần Vương và Nguyễn Văn Linh như đề xuất. Sở Giao thông Vận tải ghi nhận ý kiến của Ông/Bà để xem xét khi điều chỉnh tổng thể các điểm mở dải phân cách sau này (nếu có).

Rất mong quý Ông/Bà và nhân dân khu vực lưu thông theo phương án đã phân luồng để đảm bảo an toàn giao thông chung.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:15 19/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505