Phản ánh, kiến nghị
Cống thoát nước băng qua đường Điện Biên Phủ tại địa chỉ 149 - 153 Điện Biên Phủ, phường Trường An, thành phố Huế quá ô nhiễm, nước đen sì, bốc lên mùi hôi không chịu nổi mỗi lần qua đây. Nhiều lần phản ánh lên Chủ tịch và Bí thư phường Trường An nhưng vẫn không thấy nạo vét xử lý nguồn nước hôi hám. Việc này cũng ảnh hưởng đến sức khỏe khu dân cư. Kính chuyển phản ánh kiến nghị sớm giải quyết. Xin cám ơn!
Lượt xem: 875
Ngày gửi: 08:47 07/08/2019
Hạn xử lý: 15/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công  trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Vị trí cống thoát nước mà Ông/Bà phản ảnh hiện là mương hở và đang hoạt động tốt. Thời gian gần đây có tình trạng ứ đọng nước thải là do Dự án cải thiện môi trường nước thành phố đang tạm ngăn dòng phía hạ lưu để thi công hệ thống cống hộp thoát nước đấu nối vào mương Lịch Đợi

- Công ty đã yêu cầu Ban QLDA chỉ đạo Tư vấn, Nhà thầu khẩn trương khơi thông và thi công hoàn thành tuyến cống hộp trên, sau khi thi công xong sẽ không còn tình trạng ứ đọng nước như phản ánh.

Công ty cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 08:25 15/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Công ty TNHH nhà nước một thành viên Quản lý khai thác Công trình Thủy lợi Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Quảng Vinh (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505