Phản ánh, kiến nghị
Vỉa hè đường Nguyễn Tri Phương nhếch nhác đã lâu gây nguy hiểm cho phương tiện tham gia giao thông. (Đoạn khách sạn Thuận Hóa cũ đang xây dựng). Kính báo cơ quan chức năng giải quyết. Trân trọng cảm ơn!
Lượt xem: 292
Ngày gửi: 19:46 05/08/2019
Hạn xử lý: 13/09/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

1. Về nội dung phản ánh trên, UBND phường  Phú Hội, Công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế và Phòng Quản lý Đô thị đã làm việc với chủ đầu tư  xây dựng công trình Khách Sạn Thuận Hóa, yêu cầu chủ đầu tư phải đảm bảo công tác an toàn và vệ sinh môi trường và Chủ đầu tư đã phối hợp thực hiện.

2. Khách sạn Thuận Hóa đã xây dựng chỉnh trang vỉa hè đường Nguyễn Tri Phương phía khách sạn (giới hạn chiều dài trong phạm vi khu đất khách sạn) theo giấy phép xây dựng của UBND thành phố từ nguồn kinh phí của khách sạn. Hiện nay đã đảm bảo mỹ quan, vệ sinh môi trường.

3. Thành phố đã có chủ trương giao công ty CP Môi trường và công trình đô thị Huế  làm chủ đầu tư nâng cấp sửa chữa mặt đường, chỉnh trang vỉa hè đường Nguyễn Tri Phương, dự kiến sẽ triển khai trong năm 2020. Qua đó, sẽ đảm bảo giao thông và mỹ quan đô thị cho tuyến đường trên.

Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:29 28/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236771
Đang truy cập: 2216
Zalo: 0941260505