Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng. Theo tôi tìm hiểu Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ số 41 năm 2016, thì biển báo “cấm đỗ xe P131 + biển phụ S 501” tại vị trí đường Hai Bà Trưng này là không đúng quy định, và dễ gây nhầm lẫn.
Theo tôi đúng ra, nó phải có biển báo “cấm đỗ xe P131 + biển phụ S 503d” để chỉ điểm bắt đầu cấm, sau đó mới có bảng “cấm đỗ xe P131 + biển phụ S 503f” (kết thúc cấm).
Có người đang hiểu rằng: Sau biển này là được đỗ xe (do thấy hình mũi tên hướng lên) và cũng có người hiểu rằng, sau biển này cấm đỗ xe. Đã có trường hợp bị phạt do đỗ xe sau bảng này. Mong quý cơ quan xem xét thêm lần nữa về độ chuẩn xác của biển báo.
(Hình ảnh chụp hôm 04/8/2019, trước quầy giao dịch VNPT)
1/2
1
2
Lượt xem: 554
Ngày gửi: 16:25 05/08/2019
Hạn xử lý: 14/08/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay trên địa bàn Thành phố có một số bất cập trong biển báo và tổ chức giao thông (một số biển báo áp dụng quy chuẩn cũ). Thành phố đã có chủ trương giao phòng Quản lý đô thị phối hợp với các đơn vị liên quan rà soát và đề xuất báo cáo UBND Thành phố tổ chức giao thông trên địa bàn. Ban An toàn giao thông tỉnh chủ trì phối hợp Phòng Quản lý đô thị, Công an thành phố, Sở Giao thông Vận tải và phòng PC 08 của Công an Tỉnh kiểm tra hiện trạng và đề xuất phương án tổ chức giao thông, đậu đỗ trong đó có tuyến đường Hai Bà Trưng. Ban An toàn giao thông tỉnh sẽ báo cáo UBND tỉnh, nếu được thống nhất Thành phố sẽ tổ chức triển khai, thay thế và tổ chức giao thông trên các tuyến bất cập.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:07 03/12/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505