Phản ánh, kiến nghị
Tôi ở ngay khu vực ngã tư Trường Chinh và Hoàng Văn Thụ.
Tối từ 17h thùng rác di dời đến gần nhà tôi làm ô nhiễm nguyên góc đường.
Tôi đề nghị ban ngành di dời thùng rác khẩn cấp nơi khác để không ảnh hưởng người dân.
Địa chỉ 97 Trường chinh, thành phố Huế
1/3
1
2
3
Lượt xem: 6133
Ngày gửi: 10:10 04/08/2019
Hạn xử lý: 13/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và xin trả lời như sau:

Công tác thu gom rác nhà dân trên đường Trường Chinh được Công ty thực hiện bằng hình thức cơ giới – thu qua hệ thống thùng rác, xe cuốn ép lấy hàng ngày; công tác quét rác tuyến đường này được thực hiện hàng đêm từ 21 giờ. Đây là mô hình vệ sinh áp dụng cho các tuyến phố dân sinh có hạ tầng đảm bảo để xe cuốn ép vào lấy rác. Mô hình này có ưu điểm là người dân chủ động trong việc đổ rác; không phải chờ xe gom rác; đường được quét rác nên rất sạch sẽ.

Tuy nhiên, việc thực hiện mô hình thu gom rác này ngày càng gặp nhiều khó khăn do quá trình đô thị hóa, mật độ giao thông, kinh doanh buôn bán ngày càng cao nên các hộ dân không muốn đặt thùng rác công cộng trước nhà ảnh hưởng việc kinh doanh. Do mật độ kinh doanh tuyến đường Trường Chinh ngày càng cao nên vị trí đặt thùng rác ngày càng ít, số lượng thùng rác trên tuyến hiện nay chưa đủ đáp ứng nhu cầu thu gom của người dân, dẫn đến tình trạng người dân tập trung nhiều rác tại vị trí 97 Trường Chinh, gây quá tải như phản ánh.

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã phối hợp với UBND phường An Đông xác định và tạm thời di chuyển thùng rác đến vị trí mới (Đính kèm hình ảnh). Công ty sẽ tiếp tục phối hợp với UBND các phường An Đông và Xuân Phú quy định thêm các điểm đặt thùng trên đường Trường Chinh, đảm bảo đủ số lượng thùng để có thể đáp ứng nhu cầu đổ rác của người dân tránh tình trạng quá tải tại một số điểm thùng như phản ánh. Đồng thời tăng cường công tác tuyên truyền, hướng dẫn người dân đổ rác đúng quy định để đảm bảo vệ sinh khu vực thùng rác.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:37 06/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
thùng rác phải để xa nhà dân ai lại để gần nhà dân vừa mất mỹ quan vừa mất vệ sinh ảnh hưởng sức khỏe
CDTC (1) - 14:02 07/08/2019
nhà tôi cũng vào hoàn cảnh thùng rác đặt ngay trước mặt nhà, phản ánh nhiều lần cũng ko được may mắn chuyển đi như trường hợp này.
CDTC (2) - 14:07 07/08/2019
Sau khi đọc phản ánh và trả lời phản ánh. Theo tôi về phía Công ty Môi trường nên sử dụng hình thức xe gom rác từng nhà dân (xe đẩy tay hoặc xe 3 bánh điện mới), về hộ mặt tiền chỉ đưa rác ra khỏi nhà đổ vào xe khi xe đến thu gom tránh việc đổ rác ở lòng đường trước mặt nhà, hạn chế để thùng thu gom rác nhiều vì k ai chịu để trước mặt nhà mình ô nhiễm lại mất mỹ quan đô thị.
CDTC (3) - 14:11 07/08/2019
nhờ bác tạo cái phản ánh mới chứ tương tác ở đây, sợ họ ko giải quyết :(. Tôi nghĩ mọi người cũng sẵn sàng chung tay nộp phí cao hơn để Hepco có giải pháp thu gom khác thay cho hình thức đặt thùng rác trên vỉa hè, trong khu vực dân cư, vừa gây ô nhiễm vừa mất mỹ quan đô thị
CDTC (2) - 09:14 13/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236618
Đang truy cập: 2160
Zalo: 0941260505