Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Kiến nghị về việc tăng thời gian lưu thông đèn Xanh ở ngã 5 hướng đi Đống Đa - Nguyễn Huệ. Có 1 điểm bất cập về đèn giao thông ở vị trí này đó là thời gian chờ đèn Đỏ rất lâu (45 giây), trong khi thời gian lưu thông đèn Xanh lại chỉ có 12 giây. 12 giây là quá nhanh và chỉ đủ cho 2 lượt xe ô-tô đang ở trạng thái chờ kịp tăng tốc để đi qua địa điểm này. Điều này dẫn đến các tài xế ô-tô khi đến đây thường có tâm lý vội để tránh đèn giao thông chuyển sang Đỏ trở lại, nguy cơ xảy ra tai nạn là rất cao. Không biết dựa trên cơ sở nào để đưa ra con số 12 giây, trong khi các hướng khác thì thời gian lưu thông đều trên 25 giây (và đa số các cột đèn giao thông khác cũng vậy). Do đó tôi mong các đơn vị chức năng xem xét và điều chỉnh lại cho hợp lý. Cám ơn!
Lượt xem: 202
Ngày gửi: 21:22 03/08/2019
Hạn xử lý: 13/08/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Về ý kiến góp ý của quý Ông/Bà, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế trả lời như sau:

Phòng Quản lý Đô thị tiếp nhận ý kiến góp ý của quý Ông/Bà, Phòng sẽ phối hợp với Công an Thành phố, Công ty CP Môi trường và Công trình đô thị Huế (là cơ quan bảo trì, vận hành hệ thống đèn tín hiệu) kiểm tra thực tế tại các múi giờ trong ngày, tổng hợp để điều chỉnh pha đèn sao cho phù hợp.

Chân thành cảm ơn ý kiến góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các ý kiến góp ý, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:35 15/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
hệ thống đèn tín hiệu giao thông ở đây chưa được xử lý cần phải có thông tin rõ ràng
CDTC (1) - 19:08 17/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505