Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh 1 vấn đề như sau: tại số nhà 16 đường Phan Anh, phường An Đông có mở 1 spa chó vừa nuôi vừa bán chó cảnh, nhưng trước mặt nhà sáng nào củng xả nước lau nhà và nước đái chó rất hôi. Nhưng vấn đề nhức nhối nhất hiện nay đã ảnh hưởng đến sinh hoạt của 6 hộ kề bên đó là tiếng kêu và tiếng (tru) của chó bất kể thời gian nào trong ngày nhất là đêm khuya và gần sáng trong 2 tháng qua. Vậy chúng tôi đề nghị quý cơ quan xem xét giải quyết để cho chúng tôi có thời gian nghỉ ngơi đảm bảo cho người lớn nghỉ ngơi, trẻ em học hành. Xin cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 455
Ngày gửi: 20:21 03/08/2019
Hạn xử lý: 13/08/2019
Kết quả xử lý
Phường An Đông

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh UBND phường An Đông đã kiểm tra và có kết quả trả lời như sau:

- UBND phường An Đông đã phối hợp Công an Phường tiến hành kiểm tra Quán spa chó tại địa chỉ 16 đường Phan Anh. Qua kiểm tra, xác minh quán spa trên chăn nuôi, kinh doanh chó khép kín trên tầng 2, hệ thống thoát nước thải cho chó đấu nối vào hệ thống thoát nước ngầm của gia đình, nên không có tình trạng xả nước thải tràn ra đường gây ô nhiễm môi trường.

- Đồng thời, UBND phường yêu cầu Chủ kinh doanh là Ông Nguyễn Đắc Hiếu lập Bảng Cam kết thực hiện nếp sống văn minh, kinh doanh đảm bảo vệ sinh môi trường, có biện pháp cách âm giảm thiểu tiếng ồn phát ra trong quá trình kinh doanh, không gây ảnh hưởng đến các hộ gia đình xung quanh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 11:03 13/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Kính thưa quý cơ quan , ngày 03/08/2019 lúc 20 h tôi có phản ảnh về vấn đề SPa chó tại số nhà 16 đường Phan Anh phường An Đông gây ồn ào cho các hộ phía sau lưng nhà , thì qua cơ quan chức năng xử lý và đến ngày 13/08/2019 lúc 11 h có phản hồi lại cho tôi nói đã xử lý và cho cam kết có biện pháp cách âm giảm tiếng ồn nhưng đền nay vẫn thấy chủ nuôi không có động tĩnh nào gọi là khắc phục cả . Không tin quý cơ quan đến xem những hộ dân sống phía sau nơi nuôi chó sẽ nói gì . Khi chủ spa chó này mới chuyển đến ngày đầu tiên bản thân tôi qua nhắc nhở và qua 1 tuần sau các hộ gọi tôi phàn nàn . Vậy chúng tôi đề nghị quý cơ quan 1 lần nữa xử lý dứt điểm để cho những người dân chúng tôi tin tưởng vào HUE-S . Trân trọng cảm ơn
CDTC (1) - 08:16 26/08/2019
Yêu cầu quý cơ quan phải xử lý dứt điểm tình trạng mùi hôi thối và tiếng ồn chó sủa. Tất cả hộ dân lên tiếng mà không xử lý được . Chúng tôi tin tưởng vào Huế S
CDTC (2) - 15:38 01/05/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 237140
Đang truy cập: 2370
Zalo: 0941260505