Phản ánh, kiến nghị
Trước cơ sở 2 của trường mầm non 2, số 30 đường Nguyễn Biểu luôn có tình trạng ứ đọng nước. Ngày nào cũng bị tình trạng này. Phụ huynh đón trẻ rất bất tiện. Kính gửi cơ quan chức năng xử lý dứt tình trạng này. Xin cám ơn!
Lượt xem: 5687
Ngày gửi: 19:43 03/08/2019
Hạn xử lý: 13/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty CP Môi trường và Công trình Đô thị Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Hiện nay đường Nguyễn Biểu chưa được thành phố đầu tư hệ thống thoát nước nên nước thải sinh hoạt từ các hộ gia đình đổ thẳng ra mặt đường nhựa (trường hợp không xử lý được bằng hình thức thấm trong khuôn viên hộ gia đình), dẫn đến tình trạng mất vệ sinh và ô nhiễm môi trường như Ông/Bà đã phản ánh.

- Hiện nay UBND tỉnh đã phê duyệt dự án đầu tư Chương trình phát triển các đô thị loại II (các đô thị xanh) – tiểu dự án Thừa Thiên Huế, trong dự án này có đầu tư hệ thống thoát nước đường Nguyễn Biểu. Vì vậy phải chờ đến khi dự án này thực hiện thì mới khắc phục được điểm tình trạng ứ đọng nước thải nói trên.

Công ty chân thành cảm ơn những thông tin mà Ông/Bà phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:23 05/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cho tôi hỏi thời gian cụ thể triển khai là khi nào vậy? UBND tỉnh đã phê duyệt dự án.
CDTC (1) - 10:33 07/08/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236584
Đang truy cập: 2160
Zalo: 0941260505