Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Giữa lòng nội thành Huế, điểm đến di tích lịch sử vấn tồn tại một con đường đầy ổ gà, ổ voi, đã xuống cấp trầm trọng! Người đi bộ còn cảm thấy khó đi khi qua con đường này huống gì là các phương tiện giao thông khác. Tôi đang nhắc đến con đường Tịnh Tâm, bên cạnh di tích hồ Tịnh Tâm - nơi vua Nguyễn nghỉ ngơi, uống trà, ngâm thơ, thưởng nguyệt. Đề nghị quý cơ quan chức năng nên sớm có đề án làm lại con đường này khang trang và đẹp hơn để xứng với cái tên gắn liền với di tích lịch sử này, thu hút khách du lịch tham quan tìm hiểu về khu di tích. Xin góp ý và phản ảnh đến quý cơ quan như vậy! Xin cám ơn!
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 161
Ngày gửi: 12:01 02/08/2019
Hạn xử lý: 12/08/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế trả lời như sau:

Đúng như Ông/Bà đã phản ánh, tuyến đường Tịnh Tâm đã xuống cấp, hư hỏng cần thiết nâng cấp sửa chữa. Do đó, phòng Quản lý Đô thị đã rà soát, đưa vào danh mục các tuyến đường cần nâng cấp, sửa chữa trong thời gian đến. Phòng Quản lý đô thị sẽ phối hợp với phòng Tài chính Kế hoạch thành phố kiểm tra hiện trường, báo cáo đề xuất UBND Thành phố xem xét quyết định.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:05 06/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505