Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Nước thải sinh hoạt ô nhiễm thải ra từ nhà ông Trương Văn Lợi thuộc Tổ 11, Phường Thủy Xuân, thành phố Huế. Đường vô kiệt bà Trần Thị Ngọc, chủ tịch Phường Thủy Xuân, gây bức xúc cho người dân, ô nhiễm môi trường trầm trọng, đường trơn trợt gây mất an toàn giao thông, người dân phản ảnh nhiều nhưng không thấy cơ quan nào xử lý.
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 164
Ngày gửi: 08:31 02/08/2019
Hạn xử lý: 12/08/2019
Kết quả xử lý
Phường Thủy Xuân

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND phường Thuỷ Xuân đã tiến hành kiểm tra và rà soát lại thực trạng địa điểm phản ánh của người dân về tình trạng xả nước thải sinh hoạt ra mặt đường giao thông gây ô nhiễm môi trường và nguy hiểm trong hoạt động giao thông tại tuyến đường thuộc tổ 11 phường Thủy Xuân, TP Huế. Qua kiểm tra, UBND phường trả lời như sau:

UBND phường đã tiến hành làm việc với hộ gia đình ông Võ Lợi về việc phản ánh hành vi xả thải ra môi trường của gia đình mình gây ô nhiễm. Qua buổi làm việc với hộ gia đình ông Lợi ghi nhận sự việc xả thải ra đường kiệt gây mất vệ sinh và cam kết sẽ khắc phục tình trạng này trong thời gian tới để đảm bảo vệ sinh môi trường và an toàn giao thông tại tuyến đường này. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:51 12/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505