Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh: Bãi rác đối diện dãy A khu đô thị An cựu city bốc mùi hôi ảnh hưởng đến dân cư sống xung quanh. Đề nghị cơ quan chức năng rà soát, xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 245
Ngày gửi: 05:36 02/08/2019
Hạn xử lý: 13/08/2019
Kết quả xử lý
Phường An Đông
Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Phường An Đông đã kiểm tra và trả lời như sau:
- Hiện trạng tuyến đường Hoàng Quốc Việt cũ (đối diện bãi rác) còn thấp chưa đấu nối hệ thống thoát nước đường Hoàng Quốc Việt, nên các hộ dân thoát nước thải sinh hoạt bằng cách thoát nước mặt và có một số hộ dân trực tiếp xả rác thải xây dựng, rác thải sinh hoạt tại vị trí trên.
- UBND Phường đã triển khai 2 đợt tổng dọn vệ sinh, dọn dẹp rác thải xây dựng, rác thải sinh hoạt tại vị trí trên, đồng thời tăng cường công tác tuyên truyền về vệ sinh môi trường, trật tự đô thị. 
- Trong thời gian tới, UBND Phường sẽ tiếp tục triển khai kết hợp thực hiện " Ngày Chủ nhật xanh" tổng dọn vệ sinh, đảm bảo vệ sinh môi trường. Qua đây, UBND phường kính đề nghị bà con có trách nhiệm giữ gìn vệ sinh chung, tích cực phối hợp tham gia “Ngày Chủ Nhật Xanh” chung tay vệ sinh, dọn dẹp môi trường sống quanh mình ngày càng Xanh, Sạch, Đẹp.
UBND Phường An Đông chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
 
Ngày xử lý: 10:34 13/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505