Phản ánh, kiến nghị
Tôi ở 97 Trường Chinh, thành phố Huế. Tối tối chiếc xe rác bốc mùi kinh khủng ảnh hưởng tới sức khỏe và việc kinh doanh, kính mong cơ quan chức năng chuyển địa điểm đặt thùng rác hoặc có giải pháp xử lý vấn đề này. Xin cám ơn!
Lượt xem: 272
Ngày gửi: 22:23 31/07/2019
Hạn xử lý: 09/08/2019
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) nhận được phản ánh của Ông/Bà về thùng rác tại 97 Trường Chinh, Công ty đã kiểm tra và xin trả lời như sau:

Công tác thu gom rác nhà dân trên đường Trường Chinh được Công ty thực hiện bằng hình thức cơ giới – thu qua hệ thống thùng rác, xe cuốn ép lấy hàng ngày; công tác quét rác tuyến đường này được thực hiện hàng đêm từ 21 giờ. Đây là mô hình vệ sinh áp dụng cho các tuyến phố dân sinh có hạ tầng đảm bảo để xe cuốn ép vào lấy rác. Mô hình này có ưu điểm là người dân chủ động trong việc đổ rác; không phải chờ xe gom rác; đường được quét rác nên rất sạch sẽ.

Tuy nhiên, việc thực hiện mô hình thu gom rác này ngày càng gặp nhiều khó khăn do quá trình đô thị hóa, mật độ giao thông, kinh doanh buôn bán ngày càng cao nên các hộ dân không muốn đặt thùng rác công cộng trước nhà ảnh hưởng việc kinh doanh. Do mật độ kinh doanh tuyến đường Trường Chinh ngày càng cao nên vị trí đặt thùng rác ngày càng ít, số lượng thùng rác trên tuyến hiện nay chưa đủ đáp ứng nhu cầu thu gom của người dân, dẫn đến tình trạng người dân tập trung nhiều rác tại vị trí 97 Trường Chinh, gây quá tải như phản ánh.

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã phối hợp với UBND phường An Đông xác định và tạm thời di chuyển thùng rác đến vị trí mới (Đính kèm hình ảnh). Công ty sẽ tiếp tục phối hợp với UBND các phường An Đông và Xuân Phú quy định thêm các điểm đặt thùng trên đường Trường Chinh, đảm bảo đủ số lượng thùng để có thể đáp ứng nhu cầu đổ rác của người dân tránh tình trạng quá tải tại một số điểm thùng như phản ánh. Đồng thời tăng cường công tác tuyên truyền, hướng dẫn người dân đổ rác đúng quy định để đảm bảo vệ sinh khu vực thùng rác.

Công ty chân thành cám ơn Ông/Bà đã quan tâm, phản ánh và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 18:36 06/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505