Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị chính quyền xem lại việc trồng cây lấn đường tại kiệt 196 Phạm Văn Đồng (Cạnh nhà hàng Vi Quý cũ) Phú Thượng, Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế. Trân trọng!
Lượt xem: 531
Ngày gửi: 21:40 31/07/2019
Hạn xử lý: 09/08/2019
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra hiện trạng tại tuyến đường trên được quy hoạch đường nội bộ rộng 4m, vừa qua một số hộ dân đã bỏ kinh phí đúc đường bê tông với hiện trạng bề ngang 2-3m, phần còn lại các hộ dân trồng cây xanh để tạo cảnh quang xanh, sạch, đẹp. UBND xã đồng ý để cho các hộ dân tự trồng cây xanh và chăm sóc đảm bảo cây sống và che phủ màu xanh tại tuyến đường nêu trên. Nếu sau này Nhà nước đầu tư nâng cấp cải tạo tuyến đường trên thì các hộ dân phải tự di dời hoặc chặt bỏ các cây xanh đã trồng để Nhà nước thi công công trình.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 11:23 05/08/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (60)
VNPT Thừa Thiên Huế (49)
Viettel Thừa Thiên Huế (44)
FPT Thừa Thiên Huế (37)
VTVcab tại Huế (25)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505