Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay, hạ tầng phòng chống cháy nổ tại khu B Chung cư Vicoland chưa đáp ứng được yêu cầu, xuống cấp trầm trọng. Chủ đầu tư bỏ bê trong việc quản lý. Đe doạ nghiêm trọng đến tính mạng cho cư dân sinh sống ở đây. Ở các tầng có lối cầu thang thoát hiểm nhưng cũng bị các vật dụng bỏ ngổn ngang che mất lối đi. Không có cửa thoát hiểm. Nếu có hỏa hoạn xảy ra thì chỉ có 1 lối duy nhất là đi xuống nhà xe. Nhưng nhà xe ở đây cũng để lộn xộn, chỉ có lối đi cho một người. Kính gửi các cơ quan chức năng xem xét lại vấn đề này để đảm bảo cuộc sống an toàn cho người dân nơi đây. Xin cám ơn!
1/7
1
2
3
4
5
6
7
Lượt xem: 289
Ngày gửi: 06:40 30/07/2019
Hạn xử lý: 07/08/2019
Kết quả xử lý
Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Phòng Cảnh sát phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ Công an tỉnh Thừa Thiên Huế đã phối hợp chính quyền địa phương thành lập đoàn kiểm tra đối với chung cư Vicoland về công tác đảm bảo phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ, kết quả cụ thể:

Trước khi đưa vào hoạt động chung cư Vicoland đã được cơ quan có thẩm quyền thẩm duyệt thiết kế và nghiệm thu về an toàn phòng cháy, chữa cháy; hệ thống phòng cháy, chữa cháy được trang bị tại chung cư đảm bảo các quy định về an toàn phòng cháy chữa cháy. Tại tất cả các tầng của khối nhà thuộc chung cư Vicoland đều có 02 lối thoát nạn, được trang bị hệ thống đèn chiếu sáng sự cố, chỉ dẫn thoát nạn đảm bảo theo đúng quy đinh.

Tuy nhiên, trong quá trình hoạt động do ý thức của một số bộ phận người dân cũng như việc buông lỏng quản lý của Chủ đầu tư và Ban quản lý chung cư dẫn đến tình trạng các vật dụng phục vụ sinh hoạt, phương tiện đi lại của người dân được để trên lối thoát nạn.

Đoàn kiểm tra đã yêu cầu Chủ đầu tư và Ban quản lý chung cư làm việc trực tiếp với các hộ dân, khắc phục ngay các tồn tại nêu trên (sau đó đã khắc phục). Đồng thời yêu cầu cần chú ý, quan tâm thực hiện nghiêm túc công tác đảm bảo an toàn phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ; thường xuyên đôn đốc nhắc nhở đến các nhân viên và hộ dân sống tại chung cư về công tác phòng cháy chữa cháy.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 20:54 08/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505