Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Xe tang lúc nào cũng rải vàng mã tại ngã ba Văn Thánh - Sư Vạn Hạnh. Góp ý với phường Hương Hồ nên gắn bảng cấm để tuyên truyền không được rải vàng mã trên đoạn đường đưa tang. Nhiều người nghĩ chỉ cấm trong thành phố Huế. Xin cám ơn!
Lượt xem: 145
Ngày gửi: 08:17 23/07/2019
Hạn xử lý: 31/07/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được ý kiến góp ý của quý Ông/Bà, UBND Thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND phường Hương Hồ tăng cường công tác tuyên truyền, vận động người dân thực hiện nếp sống văn minh đô thị và gắn bảng cấm việc rải vàng mã khi đưa tang ở một số tuyến đường để đảm bảo vệ sinh cảnh quan môi trường.

UBND Thị xã chân thành cảm ơn ý kiến góp ý của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các góp ý, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:52 29/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505