Phản ánh, kiến nghị
UBND tỉnh đang rất quyết liệt với tình trạng đổ rác thải bừa bãi, tình trạng mất an ninh trật tự, đòi nợ thuê... Vì vậy tỉnh đã lên đề án đầu tư phát triển hệ thống camera công cộng nhằm ghi hình, phản ảnh hiện trường, để xử lý kịp thời. Tuy nhiên nhiều phường xã vẫn chưa hề quan tâm; điển hình như Phường Vỹ Dạ (Huế) người dân, tổ dân phố, Ủy ban mặt trận... khu vực 6 (Cồn Hến) đã kiến nghị UBND phường, Công an phường bắt camera trên cầu Phú Lưu để phát hiện tội phạm kịp thời khi thời gian gần đây tệ nạn trộm chó, đòi nợ thuê, đổ rác thải xuống cầu đang nổi cộm lên ở khu vực này nhưng chưa một lần bị phát hiện ngăn chặn. Điển hình nhà của anh H ở tổ 20 bị kẻ xấu liên tục ném sơn, vật thối vào nhà ban đêm (xem ảnh) nhưng báo Công an qua cũng đành chịu. Trong lúc khu vực 6 (Cồn Hên) kẻ xấu muốn thoát thân chỉ có một con đường duy nhất là qua cầu Phú Lưu, trong lúc ở đây Dân phòng không canh gác, camera không có nên không thể ngăn chặn được kẻ xấu. Vì vậy đề nghị UBND, Công an phường Vỹ Dạ quan tâm việc triển khai bắt camera cho dân nhờ đồng thời thể hiện sự quyết tâm của phường ủng hộ lãnh đạo tỉnh trong việc xây dựng một Thành phố Huế xanh, sách, sáng, an ninh... đáng sống
1/3
1
2
3
Lượt xem: 159
Ngày gửi: 11:52 17/07/2019
Hạn xử lý: 25/07/2019
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn ý kiến đề xuất của quý Ông/Bà, UBND phường Vỹ Dạ trả lời như sau:

UBND phường đang có chủ trương lắp hệ thống camera an ninh tại một số điểm, trục đường chính trên địa bàn phường. Hiện nay, UBND phường đang tiến hành vận động người dân trong việc hỗ trợ, đóng góp một phần kinh phí để thực hiện Đề án. Vì vậy, kính mong quý Ông/Bà cùng với UBND phường tuyên truyền chủ trương đến bà con nhân dân, góp một phần không nhỏ vào vào sự phát triển của Phường. (Đính kèm văn bản)

UBND phường chân thành cảm ơn ý kiến đề xuất của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được các ý kiến, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 08:56 14/08/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nói như không
CDTC (1) - 16:49 16/08/2019
phản ánh hay..nhưng câu trả lời đúng là như không thiệt..:(
CDTC (2) - 23:05 16/09/2019
UBND tỉnh đã có kế hoạch hỗ trợ từ ngân sách tỉnh bắt 01 camera trên cầu Phú Lưu rất mong Sở TTTT sớm triển khai cho người dân nhờ
CDTC (1) - 20:03 31/12/2019
Kính chào Ông/Bà. Ý kiến đề xuất của quý Ông/Bà, UBND phường Vỹ Dạ trả lời như sau: Ngày 26/4/2019, UBND phường Vỹ Dạ đã ban hành Kế hoạch số 214/KH-UBND thực hiện mô hình lắp đặt Camera an ninh trên địa bàn phường. Và đã tiến hành lắp tại các vị trí quanh địa bàn phường. Tại tuyến đường Ưng Bình (phía đầu Cồn hến) đã lắp 01 camera được đặt tại trường Tiểu học Phú Lưu; Phía đầu cầu Phú Lưu (ngã tư Nguyễn Sinh Cung - Tuy Lý Vương - Ưng Bình) đã lắp 02 camera. Trân trọng./.
Phường Vỹ Dạ - 14:41 25/02/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505