Phản ánh, kiến nghị
Hệ thống đèn chiếu sáng tại đường Long Hồ, phường Hương Hồ, thị xã Hương Trà hư hỏng toàn bộ không có cái nào sáng, cái thì chiếu lên trời như hình ảnh. Tình trạng này đã diễn ra trong thời gian dài nhưng không thấy ai đến bảo trì sữa chữa. Gây mất trật tự và an toàn cho người tham gia giao thông vào ban đêm. Kính mong các cấp, ngành liên quan sửa chửa hệ thống đèn đường để đảm giao thông cho người dân cũng như tránh lãng phí.
1/2
1
2
Lượt xem: 167
Ngày gửi: 11:36 17/07/2019
Hạn xử lý: 25/07/2019
Kết quả xử lý
UBND Thị xã Hương Trà

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND Thị xã Hương Trà đã chỉ đạo UBND phường Hương Hồ cử đoàn kiểm tra xác minh sự việc, qua kiểm tra nhận thấy toàn bộ 28 bóng đèn đều bị hư hỏng, nguyên nhân ban đầu được xác định do cây cối va quẹt và bóng đèn cũng đã hết thời gian sử dụng.

UBND phường Hương Hồ đã hợp đồng với ông Nguyễn Lũ để hạ thấp các bóng đèn xuống còn 1,5m để tránh va quẹt đồng thời thay toàn bộ hệ thống bóng đèn.

Đến ngày 27/8/2019 đã hoàn thành xong công việc, hiện nay hệ thống điện chiếu sáng đã hoạt động ổn định. 

UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:02 10/09/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505