Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi là đại diện các Khách sạn nằm tại khu vực đường Phạm Ngũ Lão, Lê lợi thuộc phường Phú Hội – Thành phố Huế xin gửi đến quý đơn vị kiến nghị như sau :
Thời gian qua, quán Bar Century Pub Garden nằm tại khuôn viên của Khách sạn Century Huế thường xuyên mở nhạc với âm lượng lớn và kéo dài từ 21h00 đến tận 24h làm ảnh hưởng rất lớn hoạt động của các đơn vị kinh doanh ở khu vực đường Lê Lợi và Phạm Ngũ Lão nơi tập trung rất nhiều khách Du Lịch . Chúng tôi đã nhận được rất nhiều phản ánh trực tiếp từ Khách Du Lịch ( đặc biệt là khách quốc tế ) ,và các hãng lữ hành về tiếng ồn và yêu cầu chúng tôi phải có biện pháp nhằm chấm dứt tình trạng này. Đặc biệt có nhiều đoàn khách đã chuyển qua Khách sạn khác hoặc cắt ngắn kỳ nghỉ tại Huế do không thể ngủ được tại Khách sạn. Nhiều ý kiến của khách quốc tế cũng đã đưa lên các diễn đàn du lịch trên internet gây ảnh hưởng đến môi trường du lịch chung của thành phố Huế.
Chúng tôi đã nhiều lần yêu cầu và các cơ quan chức năng của phường Phú Hội làm việc nhưng phía Bar Century vẩn phớt lờ và tiếp tục mở nhạc với âm lượng lớn làm ảnh hường đến hoạt động kinh doanh của các Khách sạn.
Với những ảnh hưởng nghiêm trọng như trên, đại diện các khách sạn trong khu vực kiến nghị với cơ quan chức năng hỗ trợ để sớm chấm dứt tình trạng này bằng cách yêu cầu quán Bar có phương án cách âm tốt hoặc tắt nhạc sau 22h
dưới đây là video quay lúc 22h30
Đại diện các Khách sạn Mường Thanh - Moonlight
Lượt xem: 467
Ngày gửi: 14:05 12/07/2019
Hạn xử lý: 22/07/2019
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã phối hợp với Công an phường kiểm tra và lập biên bản vi phạm hành chính đối với cơ sở kinh doanh này, thời gian tới tiếp tục tăng cường kiểm tra nếu vẫn tái phạm sẽ xử lý tăng nặng và lập hồ sơ gửi UBND thành phố xử lý. (Đính kèm biên bản vi phạm hành chính)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 13:23 26/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505