Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi là những người dân ở tại đường Hồng Khẳng, phường Vĩ Dạ, tỉnh Thừa Thiên Huế. Chúng tôi là dân tái định cư, đã được đền bù cấp lại khu đất đang ở, gần 8 năm trường chúng tôi ở đây, thuộc phường Vĩ Dạ 10, nhưng chưa bao giờ được thấy ánh sáng của nguồn điện chiếu sáng, mặc dù cột điện và đèn đã được bắt từ lâu, cứ tối đến chúng tôi không có điện đường (tổ) ảnh hưởng đến cuộc sống của người dân như mất trộm. Sống trong cảnh tối tăm như vậy không biết đến bao giờ! Chúng tôi xin các cấp thuộc ban ngành quan tâm giúp đỡ để có ánh sáng ban đêm cho khu vực chúng tôi đang sinh sống. Chúng tôi xin thành thật cám ơn, rất mong các ban ngành quan tâm giúp đỡ!
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 273
Ngày gửi: 20:35 11/07/2019
Hạn xử lý: 19/11/2019
Kết quả xử lý
Bệnh viện Đại học Y Dược Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Bệnh viện Đại học Y Dược kiểm tra và trả lời như sau:

Trường Đại học Y Dược thực hiện Dự án hạ tầng kỹ thuật khu tái định cư Vỹ Dạ 10 được phê duyệt tại Quyết định số 1740/QĐ-UBND ngày 07/8/2007 của UBND tỉnh Thừa thiên Huế; Dự án được đầu tư với quy mô: San nền, cắm mốc phân lô; kè mái dốc taluy, hệ thống giao thông, hệ thống thoát nước, hệ thống cấp nước sinh hoạt, hệ thống điện; đền bù giải phòng mặt bằng, tái định cư …

Ngày 05/9/2019 Nhà trường đã có công văn số 2806/ĐHYD-CSVC gửi UBND thành phố Huế và phòng Quản lý đô thị, về việc bàn giao hệ thống điện công cộng thuộc Dự án hạ tầng kỹ thuật Khu tái định cư Vỹ Dạ 10 để cấp điện chiếu sáng cho khu vực dân cư thuộc dự án.

Ngày 06/11/2019 UBND thành phố Huế đã văn bản số 4304/UBND-XD về việc bàn giao hệ thống điện thuộc Dự án Hạ tầng kỹ thuật khu tái định cư Vỹ Dạ 10 (Hệ thống điện nằm trong dự án tổng nên UNBD thành phố yêu cầu phía Nhà trường thực hiện phối hợp với các đơn vị để rà soát tổng thể cả dự án và có văn bản cáo UBND tỉnh đề xuất bên tiếp nhận các hạng mục hạ tầng kỹ thuật của dự án, bao gồm cả kinh phí duy tu, vận hành).

Bên cạnh đó để tiến hành việc kết thúc dự án, quyết toán dự án và làm các thủ tục bàn giao dự án; Nhà trường đã phối với UBND thành phố, Sở Kế hoạch và Đầu tư để báo cáo với UBND tỉnh Thừa Thiên Huế và ngày 13/01/2020 UBND tỉnh Thừa Thiên Huế đã có công văn số 317/UBND-TH, về việc kết thúc, quyết toán dự án Hạ tầng kỹ thuật khu tái định cư Vỹ Dạ 10.

Hiện nay, nhà trường đang phối hợp với các đơn vị liên quan sớm hoàn tất hồ sơ để báo cáo và trình Sở kế hoạch và Đầu tư và UBND tỉnh Thừa Thiên Huế phê duyệt.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:37 20/04/2020
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505