Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Tôi ở phường Thủy Biều.Tôi muốn hỏi vấn đề về xả nước thải ở khu vực tôi đang sống. Khu vực phường tôi gần như 100% hộ đều sử dụng nước sạch của nhà máy nước Thừa Thiên Huế và đều có đóng một khoản phí đó là phí thoát nước 10%. Tuy nhiên, bao nhiêu năm nay chúng tôi chưa có hệ thống thoát nước dọc như các phường khác trong thành phố Huế, mà tiền thì tháng nào cũng đóng, và đóng bao nhiêu năm kể từ ngày có nước sạch. Chúng tôi buộc phải đào hầm rút, nhu cầu sử dụng ngày càng cao, thời gian rồi cũng đầy buộc phải thải ra sau nhà, gây ô nhiễm. Tôi mong cơ quan chức năng quản lý, có biện pháp thích hợp để khu vực chúng tôi có hệ thống xả thải hợp vệ sinh môi trường. Cám ơn sự tương tác của app Đô thị thông minh. Chúc Thừa Thiên Huế chúng ta ngày càng hưng thịnh.
Lượt xem: 152
Ngày gửi: 12:42 07/07/2019
Hạn xử lý: 16/07/2019
Kết quả xử lý
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế trả lời như sau:

Phường Thủy Biều là một vùng thấp trũng, có nhiều sông ngòi, ao hồ, mương hở. Hàng năm, Thành phố đã đặt hàng đơn vị Quản lý đường bộ thường xuyên duy tu, phát quang, dãy cỏ, nạo vét các rãnh thoát nước, hạ lưu các cửa xả, xây dựng các cống thoát nước băng đường nhằm tăng cường khả năng thoát nước, giảm ngập úng.

Về việc đầu tư hệ thống thoát nước thải sinh hoạt các hộ gia đình: Do kinh phí Thành phố còn hạn chế, nhu cầu nâng cấp hệ thống kỹ thuật khác trên địa bàn phường rất lớn. Qua đó, Thành phố sẽ xem xét cân đối nhu cầu và sắp xếp theo thứ tự ưu tiên để đầu tư.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:19 28/07/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505