Phản ánh, kiến nghị
Buôn bán lấn chiếm vỉa hè đầu đường Trần Cao vân giao với Hai Bà Trưng (đính kèm ảnh chụp ngày 3/7). Mong cơ quan chức năng xử lý và có đính kèm ảnh xử phạt. Xin cảm ơn!
Lượt xem: 137
Ngày gửi: 09:46 03/07/2019
Hạn xử lý: 11/07/2019
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế trả lời như sau:

Địa bàn khu vực xung quanh Bệnh viện Trung Ương Huế là một trong những điểm nóng về trật tự đô thị. Trong thời gian qua, thực hiện văn bản chỉ đạo của UBND thành phố Huế, Đội Quản lý đô thị đã tăng cường phối hợp cùng các đơn vị liên quan ra quân thường xuyên, liên tục kể cả trong và ngoài giờ hành chính.

Kết quả nếu nhìn nhận khách quan có thể thấy rất rõ sự chuyển biến về tình hình vi phạm trật tự đô thị tại khu vực này. Hiện nay, trên tuyến đường Hai Bà Trưng (đoạn từ đường Ngô Quyền đến đường Hà Nội) tình trạng buôn bán lấn chiếm lòng lề đường đối với các trường hợp như: Bán cà phê, đồ ăn sáng (cơm, bún, cháo...) và các tụ điểm kinh doanh cố định vi phạm khác đã không còn diễn ra. Hiện nay, vấn đề buôn bán vi phạm tại khu vực này đa phần là thành phần buôn bán nhỏ theo kiểu xách, nách. (Đính kèm hình ảnh và biên bản vi phạm hành chính)

Để đảm bảo giải quyết vấn đề còn tồn tại như quý Ông/Bà phản ánh Đội Quản lý đô thị đang tiếp tục nghiên cứu, triển khai các giải pháp mới để xử lý dứt điểm việc buôn bán vi phạm nói trên.

Đội Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/11
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
Ngày xử lý: 15:46 09/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin nói rõ cho Đội Quản Lí Đô Thị Biết là tôi đã gửi 01 phản ánh về đường Ngô Quyền, 01 phản ánh về Trần Cao Vân và 01 phản ánh về đường Hai Ba Trưng, 01 phản ánh về công tác trật tự đô thị của Đội Quản Lí Đô Thị trên địa bàn xung quanh bệnh viện TW Huế . Cả 4 phản ánh này đều trả lời một nội dung như nhau chỉ khác là sửa lại địa điểm phản ánh. Không hiểu cách làm việc của quý vị kiểu gì , có phải trả lời cho qua chuyện đâu
CDTC (1) - 16:15 13/07/2019
Cơ quan chức năng cứ tưởng là mỗi phản ánh là mỗi người gửi hay sao mà lại trả lời cái kiểu như vậy
CDTC (1) - 16:16 13/07/2019
Nếu không tương tác lại tôi sẽ ý kiến lên đô thị thông minh để họ gọi điện nhắc nhở các anh về tương tác với dân
CDTC (1) - 21:57 15/07/2019
Kính gửi ông(bà) Theo như nội dung ông bà tương tác, thực tế khách quan có thể nhận thấy rất rõ, các đơn vị chức năng được giao nhiệm vụ trong thời gian qua đã làm việc hết sức tích cực, luôn nỗ lực để hạn chế tối đa vấn đề vi phạm TTĐT tại các khu vực điểm nóng về TTĐT trên địa bàn thành phố. Tuy nhiên, vi cuộc sống phải mưu sinh, buộc một số đối tượng luôn sẳn sàng đối phó thời gian làm việc của lực lượng chức năng, cụ thể: thường lợi dụng giờ nghĩ hoặc ban đêm để buôn bán vi phạm. Qua nội dung phản ánh của ông(bà) thay mặt lãnh đạo, tập thể cán bộ viên chức Đội Quản lý đô thị trân trọng cảm ơn và ghi nhận sự nhiệt tình, đóng góp ý kiến về những vấn đề còn tồn tại trong công tác xử lý vi phạm TTĐT xung quanh khu vực Bệnh viện TW Huế và các vùng phụ cận. Hiện nay, qua ra soát thực trạng đang diễn ra, phía Công an thành phố phối hợp Đội Quản lý đô thị và UBND, Công an phường Vĩnh Ninh, Phú Nhuận, Phú Hội và Trường An đang triển khai Kế hoạch số 2449/KH-CQTP-TH ngày 11/7/2019 của Công an thành phố Huế V/v tập trung ra quân đảm bảo TTATGT, TTĐT và TTCC tại các khu vực có tình hình TTĐT phức tạp. Thời gian triển khai: 12/7 đến 30/7/2019. Sau thời gian trên để duy trì đảm bảo ổn định tình hình trật tự đô thị tai các khu vực đã được giải quyết, các đơn vị tiếp tục cử lực lượng bám sát địa bàn để đảm bảo giải quyết dứt điểm vấn đề vi phạm về TTĐT.
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế - 09:49 16/07/2019
Đội quản lí đô thị thành phố nên quan tâm xử lý tại khuôn viên siêu thị Big C, hiện nay hàng rong tập trung buôn bán ngày càng nhiều và xả rác mất vệ sinh Khu vực quản lí của big c khiến phường Phú Hội khó xử lý nếu tái phạm lại. Đây là lời mong mỏi của người dân gửi đến quý cơ quan nhờ giải quyết khu vực này, nếu kéo dài thì rất khó xử lý
CDTC (1) - 13:59 16/07/2019
Mong cơ quan chức năng sớm tương tác lại
CDTC (1) - 14:01 16/07/2019
Sao báo TT Huế đăng bài thời gian kéo dài đến 30/9 sao đội quản lí đô thị nói tới 30/7 thôi
CDTC (1) - 11:22 18/07/2019
Xin cảm ơn đã tương tác
CDTC (1) - 13:45 16/07/2019
Sao báo TT Huế đăng bài nói ra quân đến 30/9 còn đội quản lí đô thị nói đến ngày 30/7 thôi
CDTC (1) - 11:23 18/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505