Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh về vấn đề xử lí trật tự đô thị xung quanh bệnh viện trung ương Huế của Đội Quản Lí Đô Thị Thành Phố Huế. Vào ngày 25/6, Đội Quản Lí Đô Thị có trả lời 01 phản ánh của một người dân về trật tự đô thị tại tuyến đường Hai Bà Trưng (bên cạnh bệnh viện trung ương Huế) là vẫn đang thực hiện kế hoạch của UBND Thành Phố Huế về vấn đề lập lại trật tự đô thị xung quanh bệnh viện trung ương Huế và đính kèm theo danh sách xử phạt tại khu vực xung quanh bệnh viện. Theo danh sách thì ngày cuối cùng xử phạt là ngày 11/6 và thật vô lí với một địa bàn "nóng" về trật tự đô thị chỉ cần lực lượng chức năng đi khỏi là bày bán lại ngay. Không thể nào từ ngày 11/6 đến ngày 25/6 mà không xử lý thêm một trường hợp nào nếu ra quân thường xuyên. Thực tế cho thấy tôi có gửi 01 phản ánh đến Trung tâm Đô thị thông minh về vấn đề đi ngược chiều tại tuyến đường Hai Bà Trưng (đoạn bên cạnh bệnh viện trung ương Huế) vào chiều ngày 23/6, dễ dàng nhìn thấy trong ảnh người dân vẫn lấn chiếm vỉa hè thậm chí treo bạt để ngồi như biết trước sẽ không có ai đi xử lí và trong sáng hôm nay 3/7 cho dù trời mưa tôi cũng tới chịu khó tới khu vực này chụp 02 ảnh vi phạm để cho thấy rằng tình trạng lấn chiếm vỉa hè vẫn diễn ra bình thường. Người dân phản ánh không cần những hình ảnh từ cơ quan chức năng mang tính tạm thời hay những câu trả lời mang tính hình thức như vẫn ra quân thường xuyên, địa bàn rộng lực lượng mỏng,..., cái chúng tôi cần là sau khi phản ánh cơ quan chức năng xử lí để ổn định khu vực cũng như tiếp tục duy trì sau đó, thử hỏi đã bao nhiêu lần cơ quan chức năng hứa sẽ ổn định khu vực này đến bây giờ thì đã làm được chưa. Kính mong Đội Quản Lí Đô Thị Thành Phố Huế xem xét lại cách xử lí trật tự đô thị tại khu vực này. Xin cảm ơn !
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 223
Ngày gửi: 09:31 03/07/2019
Hạn xử lý: 11/07/2019
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế trả lời như sau:

Địa bàn khu vực xung quanh Bệnh viện Trung Ương Huế là một trong những điểm nóng về trật tự đô thị. Trong thời gian qua, thực hiện văn bản chỉ đạo của UBND thành phố Huế, Đội Quản lý đô thị đã tăng cường phối hợp cùng các đơn vị liên quan ra quân thường xuyên, liên tục kể cả trong và ngoài giờ hành chính.

Kết quả nếu nhìn nhận khách quan có thể thấy rất rõ sự chuyển biến về tình hình vi phạm trật tự đô thị tại khu vực này. Hiện nay, trên tuyến đường Hai Bà Trưng (đoạn từ đường Ngô Quyền đến đường Hà Nội) tình trạng buôn bán lấn chiếm lòng lề đường đối với các trường hợp như: Bán cà phê, đồ ăn sáng (cơm, bún, cháo...) và các tụ điểm kinh doanh cố định vi phạm khác đã không còn diễn ra. Hiện nay, vấn đề buôn bán vi phạm tại khu vực này đa phần là thành phần buôn bán nhỏ theo kiểu xách, nách.

Để đảm bảo giải quyết vấn đề còn tồn tại như quý Ông/Bà phản ánh Đội Quản lý đô thị đang tiếp tục nghiên cứu, triển khai các giải pháp mới để xử lý dứt điểm việc buôn bán vi phạm nói trên. (Đính kèm hình ảnh xử lý và biên bản vi phạm hành chính).

Đội Quản lý đô thị chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/11
1
2
3
4
5
6
7
8
9
10
11
Ngày xử lý: 15:47 09/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Người dân phản ánh nhằm giúp cơ quan chức năng nắm bắt tình hình, thường xuyên xử lý không cần đợi phản ánh. Đôi lúc người dân có hơi nóng giận nên phàn nàn cơ quan chức năng nhưng cũng vì trật tự trên địa bàn TP mà thôi, là người dân có trách nhiệm thì ai cũng muốn Tỉnh nhà ngày càng văn minh phát triển. Chân thành cảm ơn Đội Quản Lí Đô Thị Thành Phố Huế. Chúc sức khỏe đến mọi người
CDTC (1) - 10:41 12/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505