Phản ánh, kiến nghị
Trước cổng vào của Trung tâm kiểm soát bệnh tật Thừa Thiên Huế 10-12 Nguyễn Văn Cừ thường xuyên bị các phương tiện ô tô, xe máy... đậu gây cản trở giao thông. Hằng ngày, Trung Tâm thường xuyên tiếp nhận hàng trăm lượt người bệnh đến khám bệnh, tiêm phòng nên việc này đã gây nên rất nhiều trở ngại và khó khăn cho bệnh nhân. Tình trạng này đã kéo dài rất nhiều năm nay. Kính đề nghị các cơ quan chức năng quan tâm giải quyết. Xin cám ơn!
Lượt xem: 202
Ngày gửi: 08:04 03/07/2019
Hạn xử lý: 11/07/2019
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND Phường Vĩnh Ninh trả lời như sau:

Công an phường Vĩnh Ninh đã tiến hành kiểm tra tại hiện trường, tại thời điểm kiểm tra không còn phát hiện xe ô tô biển số trên và không có xe ô tô nào đậu đỗ tại vị trí của đường kiệt đi vào trụ sở Trung tâm Y tế dự phòng Tỉnh.

Đối với trường hợp xe ô tô đậu đỗ như phản ánh đã vi phạm điểm đ khoản 4 Điều 5 Nghị định 46 của Chính phủ (đỗ xe gây ách tắc giao thông: trường hợp xe cấp cứu hoặc xe cứu hộ, xe PCCC khi có vụ việc không thể vào được trụ sở cơ quan).

Công an phường đề nghị Phòng Cảnh sát giao thông căn cứ hành vi và biển số xe để tiến hành phạt “nguội” người điều khiển phương tiện ô tô có hành vi vi phạm nói trên.

UBND Phường Vĩnh Ninh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:46 15/07/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505