Phản ánh, kiến nghị
Tôi tên là Nguyễn Đăng Quang hiện ở tại Lô A278 khu đô thị Phú Mỹ Thượng, Phú Thượng, Huế xin được phản ảnh nội dung như sau: nhà ông Hồng Anh ( chủ hộ Sơn Quý Nhân), làm mái che không có hệ thống thoát nước, làm nước chảy qua thấm vào nhà tôi, chảy lênh lán trong nhà, gia đình đã phản ảnh với ông, nhưng không thấy khắc phục!!! Gia đình đã gửi đơn địa phương năm 2018, nhưng cũng không thấy giải quyết. Kính mong quý lãnh đạo xem xét, giúp đỡ cho gia đình chúng tôi. Xin chân thành cảm ơn!
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 470
Ngày gửi: 11:40 30/05/2019
Hạn xử lý: 07/06/2019
Kết quả xử lý
Xã Phú Thượng

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Thượng đã chỉ đạo công chức Địa chính xây dựng làm việc với 2 hộ liền kề. Qua buổi làm việc đã thống nhất nội dung như sau:

Chủ hộ ông Nhân đồng ý cho chủ hộ ông Quang ốp tồn chống nóng và chống thấm tại vị trí nêu trên nhưng không được lấn chiếm phần đất của ông Nhân sử dụng theo đúng quy định pháp luật. UBND xã đã đề nghị ông Quang tự thuê thợ sắt để ốp tồn chống nắng tại vị trí nêu trên từ ngày 03/7/2019 - 10/7/2019 trước sự giám sát công chức Địa chính xây dựng xã.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:52 02/07/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Theo công văn số 772/QD -UBND hue ngay 08/4/2011. Điều 11. Quan hệ với các công trình bên cạnh. Mục 1b nêu rõ : không được xả nước thải, nước mưa, khí bụi khí thải sang nhà bên cạnh. Đề nghị phía địa phương cần nghiên cứu văn bản kỹ hơn khi xử lý công việc. Hiện tại hộ gia đình này vẫn không làm xối thoát nước từ trên mái. Đây là hành vi, vi phạm trong xây dựng cần phải chấn chỉnh, xử lý theo đúng quy định pháp luật.
CDTC (1) - 14:02 23/07/2019
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236701
Đang truy cập: 2198
Zalo: 0941260505