Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh, kiến nghị
Là một người dân có địa điểm kinh doanh tại Lăng Tự Đức, địa chỉ 16 Đoàn Nhữ Hải. Tôi phản ảnh sự việc như sau: đã hơn 10 năm nay chỗ quán nhà tôi tại lăng tự Đức, mỗi khi xe du lịch dừng tại quán trong khuôn viên đất nhà tôi, có sổ đỏ hẳn hoi, thế mà bảo vệ lăng lại thu tiền bến bãi. Trong khi đó là xe đỗ trong khuôn viên đất nhà và quyền sử dụng đất của gia đình nhưng vẫn ngang nhiên thu tiền bến bãi. Đã nhiều lần phản ảnh với địa phương và Trung Tâm Bảo tồn di tích Cố Đô Huế nhưng vẫn làm ngơ. Lái xe du lịch họ kêu hoài nhưng cũng vậy. Kính mong các ban ngành chức năng cần làm rõ sớm và trả lời thích đáng cho các hộ kinh doanh tại Lăng Tự Đức được rõ. Xin chân thành cảm ơn!
1/2
1
2
Lượt xem: 265
Ngày gửi: 11:26 26/05/2019
Hạn xử lý: 10/06/2019
Kết quả xử lý
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, dự án bãi đỗ xe du lịch lăng Vua Tự Đức chưa đưa vào sử dụng, do vậy các phương tiện chở khách du lịch đến tham quan di tích lăng Tự Đức đậu đỗ trên tuyến đường Đoàn Nhữ Hài dọc theo la thành lăng Tự Đức và đoạn đường qua lăng Đồng Khánh. Một số hộ dân sinh sống trên tuyến đường, trong đó có hộ dân ở địa chỉ 16 Đoàn Nhữ Hải, tự ý mời chào các phương tiện vào đậu đỗ tại nhà của mình để bán nước giải khát và hàng lưu niệm.

Trung tâm Bảo tồn Di tích cố đô Huế đã làm việc với hộ dân tại 16 Đoàn Nhữ Hài. Sau khi giải thích rằng việc thu phí bãi giữ xe là do Trung tâm được giao thực hiện, có nộp thế cho nhà nước đầy đủ thì hộ dân này đã hiểu và cam kết không mời chào, chèo kéo khách vào để giữ xe, tránh tình trạng nhếch nhác, phản cảm cho điểm di tích. 

Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:49 25/09/2019
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
xe dừng mua đồ lưu niệm không vào lăng tham quan thì Trung tâm làm gì có quyền thu tiền.
CDTC (1) - 17:03 07/03/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (29)
FPT Thừa Thiên Huế (17)
Viettel Thừa Thiên Huế (15)
VTVcab tại Huế (11)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (9)
Phường Phước Vĩnh (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phường Hương Chữ (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Nhà hàng New Gió Đồng (38 Nguyễn Sinh Sắc, phường Vĩ Dạ, thành phố Huế)...
12:22 04/12/2019
Zalo: 0941260505