Phản ánh, kiến nghị
Tôi xin phản ánh khoảng 3, 4 đêm nay, hệ thống điện đường tại tuyến đường Huyền Trân Công Chúa, thành phố Huế bị hỏng tắt, tối om nguyên cả tuyến đường nhưng hiện vẫn chưa thấy đơn vị nào khắc phục sự cố, gây khó khăn và nguy hiểm cho các phương tiện tham gia giao thông, nhất là đang trong mùa mưa bão. Kính đề nghị cơ quan chức năng sớm xử lý. Chân thành cám ơn!
1/3
1
2
3
Lượt xem: 230
Ngày gửi: 18:38 28/11/2018
Hạn xử lý: 28/12/2018
Kết quả xử lý
Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình đô thị

Chào bạn

Vấn đề bạn phản ánh về hệ thống chiếu sáng tại đường Huyền Trân Công Chúa bị tắt mấy hôm, chúng tôi đã kiểm tra và trả lời như sau:

Đêm 27 và 28/11 aptomat  tại tủ công tơ cấp nguồn điện của Điện lực nhảy (tự động ngắt điện) làm mất điện chiếu sáng đường Huyền Trân Công Chúa; công nhân quản lý chiếu sáng khu vực đã kiểm tra, phát hiện và đóng lại aptomat nhưng không được (do aptomat của Điện lực đã bị hỏng). Sau khi phát hiện được nguyên nhân sự cố, Công ty CP Môi trường và Công  trình Đô thị đã làm việc với Điện lực Thừa Thiên Huế để thay thế aptomat trên. Ngày 29/11/2018 sự cố đã được khắc phục xong và tuyến điện chiếu sáng tại đường Huyền Trân Công Chúa đã hoạt động lại bình thường.

Qua đây, chúng tôi cảm ơn những thông tin phản ánh của bạn và mong muốn tiếp tục nhận được những thông tin phản ánh  trong thời gian tới để công tác phục vụ cộng đồng của chúng tôi ngày càng tốt hơn.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 16:44 10/12/2018
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Các phản ánh liên quan
- 06/11/2018
- 16/08/2018
- 16/08/2018
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Phường Phú Bài (11)
Phường Xuân Phú (9)
UBND huyện Phong Điền (9)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Viettel Thừa Thiên Huế (6)
Đại học Huế (6)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Phường Hương Chữ (75%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505