Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường dưới chân cầu Ca Cút bị hư hại lâu rồi mà vẫn chưa được xử lý làm ảnh hưởng đến sự đi lại của người dân, mong sớm làm lại!
Lượt xem: 88
Ngày gửi: 13:14 03/04/2021
Hạn xử lý: 14/04/2021
Kết quả xử lý
Sở Giao thông Vận tải

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Tuyến đường QL49B đoạn Km41-Km42 bị hư hỏng nặng do các đợt lũ lớn tháng 11/2020; ngay sau khi lũ lớn qua đi, Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu đơn vị bảo trì thu dọn hiện trường, cào bóc lớp mặt để tạm thời lưu thông. Đồng thời Sở Giao thông Vận tải đã báo cáo Bộ Giao thông Vận tải, Tổng cục Đường bộ Việt Nam để bố trí kinh phí sửa chữa.

Qua các đợt bão lũ, các đoàn kiểm tra của Bộ Giao thông Vận tải, Tổng cục Đường bộ Việt Nam đã đến hiện trường kiểm tra. Hiện nay quá trình thẩm tra, cho phép đầu tư đang được tiến hành, dự kiến sửa lại mặt đường vào tháng 7/2021. Đối với các hư hỏng hiện nay, Sở Giao thông Vận tải đã yêu cầu nhà thầu bảo trì tạm thời thường xuyên san gạt, vá cấp phối đá dăm hàng tuần để xe lưu thông.

Đến ngày 30/3/2021, lãnh đạo Sở Giao thông Vận tải vẫn đang tích cực làm việc với lãnh đạo Bộ Giao thông Vận tải, Tổng cục Đường bộ Việt Nam tại Hà Nội để nhanh chóng cân đối, bố trí nguồn vốn sửa chữa tuyến đường. Đây là tuyến đường Quốc lộ, phụ thuộc nguồn vốn trung ương, quy trình cấp phát vốn, phê duyệt các bước phải có tiến trình thời gian. Sở Giao thông Vận tải cũng đã có văn bản yêu cầu nhà thầu sửa chữa, đảm bảo giao thông thường xuyên trên tuyến đường. Rất mong bà con nhân dân thông cảm vì sự bất tiện trong thời gian này.

Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:31 06/04/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Từ tháng 11/2020 và sau tết dân có phản ánh nhiều. Sở GTVT đã trả lời dự kiến tháng 5/2021 sửa xong nhưng hiện tại đã dời sang tháng 7/2021. Tờ trình thấy cũng mới ban hành ngày 25/03/2021 mặc dù trước đó đã có rất nhiều phản ánh.
CDTC (1) - 21:56 06/04/2021
Kính gửi quý ông/bà. Như đã trả lời, Quốc lộ 49B phụ thuộc nguồn vốn trung ương. Mặc dù các đoàn của Bộ GTVT, Tổng cục Đường bộ Việt Nam đã đến tại hiện trường ghi nhận hư hỏng để kiến nghị đầu tư gấp nhưng quy trình cấp phát vốn, phê duyệt các bước phải có tiến trình thời gian. Tờ trình của Sở GTVT là tờ trình thứ 3 và sau nhiều báo cáo. Cám ơn góp ý của ông/bà và mong ông/bà thông cảm.
Sở Giao thông Vận tải - 08:20 10/04/2021
Cảm ơn Sở GTVT trả lời. Rất mong đường được sửa xong sớm để ko ai bị tai nạn
CDTC (1) - 00:43 15/04/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 237081
Đang truy cập: 2349
Zalo: 0941260505