Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng thuyền rồng du lịch số hiệu 15TTH0075 cúng rãi vàng mã trên sông Hương ngay tại cầu đi bộ gỗ Lim trái quy định. Đề nghị UBND thành phố Huế xử lý nghiêm.
Lượt xem: 3901
Ngày gửi: 20:00 05/05/2019
Hạn xử lý: 14/05/2019
Kết quả xử lý
UBND Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Công an thành phố Huế đã tiến hành xác minh nội dung phản ánh và lập biên bản vi phạm hành chính đối với Ông Xưng và Ông Hiền cụ thể như sau:

- Đối với Ông Trần Xưng: Lập biên bản xử phạt vi phạm hành chính về 02 hành vi “Vứt, thải, bỏ rác rác thải sinh hoạt không đúng nơi quy định tại khu chung cư, thương mại, dịch vụ hoặc nơi công cộng…” tại Điểm c, Khoản 1, Điều 20 của Nghị định 155/2016/NĐ-CP ngày 18/11/2016 của Chính phủ quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường với số tiền 3.000.000đ và hành vi “neo đậu phương tiện ở những nơi cấm neo đậu” tại Điểm b, Khoản 2, Điều 21 của Nghị định 132/2015/NĐ-CP ngày 25/12/2015 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa với số tiền 400.000đ. Tổng cộng số tiền đã phạt là 3.400.000đ.

- Đối với Ông Lê Văn Hiền: Lập biên bản xử phạt vi phạm hành chính về hành vi “neo đậu phương tiện ở những nơi cấm neo đậu” tại Điểm b, Khoản 2, Điều 21 của Nghị định 132/2015/NĐ-CP ngày 25/12/2015 của Chính phủ Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường thủy nội địa với số tiền 400.000đ.

Hiện cả Ông Xưng và Ông Hiền đều đã chấp hành xong quyết định xử phạt vi phạm hành chính. (File đính kèm)

Chân thành cám ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới để Huế thêm “Xanh – Sạch – Sáng”.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 18:30 09/05/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Tuyệt vời, đây sẽ là tiền lệ để triển khai giải pháp hướng đến Huế xanh, sạch, sáng
CDTC (1) - 19:03 09/05/2019
tuyệt vời
CDTC (2) - 23:59 17/06/2019
Những hoạt động này cần được thường xuyên, đồng thời cần tăng cường công tác tuyên truyền mạnh để đảm bảo tất cả các người dân trên địa bàn đều nắm, hiểu và nghiêm túc thực hiện. Hiện nay, người dân còn đốt vàng mã nhiều cũng do từ thói quen nhận thức từ trước đến nay, nên công tác này cần thường xuyên, liên tục và kiên trì trong thời gian dài thì mới đạt kết quả như mong muốn.
CDTC (1) - 09:38 04/07/2019
nghiêm khắc sử lý vì tp văn minh
CDTC (3) - 10:03 04/10/2019
cảm ơn.
CDTC (4) - 16:24 30/10/2020
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
VNPT Thừa Thiên Huế (51)
Công an tỉnh (50)
Viettel Thừa Thiên Huế (48)
FPT Thừa Thiên Huế (35)
VTVcab tại Huế (23)
Phường Phú Bài (19)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505