Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Công an tỉnh Thừa Thiên Huế.
Theo như tôi được biết, Công an đang thực hiện cấp mới thẻ CCCD gắn chip cho người dân có hộ khẩu thường trú tại Thừa Thiên Huế.
Tôi có một câu hỏi mong cơ quan chức năng trả lời giúp tôi, đó là:
CMND của tôi là 9 số khi đổi sang thẻ CCCD gắn chip thì tôi có phải yêu cầu cán bộ công an làm giấy xác nhận số CMND và CCCD gắn chip là cùng một người không? (Vì các giấy tờ nhà đất, bảo hiểm, ngân hàng,... của tôi đều lưu thông tin CMND 9 số)
Cảm ơn.
Lượt xem: 270
Ngày gửi: 17:15 01/04/2021
Hạn xử lý: 13/04/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh

Kính chào Ông/Bà.

Về câu hỏi của quý Ông/Bà, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:

Hiện nay, Công an tỉnh Thừa Thiên Huế và Công an các huyện, thị xã, thành phố đang tiến hành triển khai cấp thẻ Căn cước công dân có gắn chip cho người dân có hộ khẩu thường trú tại tỉnh Thừa Thiên Huế. Tại góc trên bên phải ở mặt trước của thẻ căn cước có in 01 mã QR đặc trưng cho từng người. Người dân có thể dùng smartphone (điện thoại thông minh) quét mã trên để hiển thị các thông tin của chủ thẻ (bao gồm họ tên, ngày tháng năm sinh, giới tính, quê quán và số Chứng minh nhân dân cũ). Vì vậy, không cần thiết làm giấy xác nhận đổi từ Chứng minh nhân dân sang Căn cước công dân.

Công an tỉnh chân thành cảm ơn câu hỏi của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được câu hỏi, phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:13 06/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
căn cước mới nhìn rất đẹp
CDTC (1) - 10:36 06/04/2021
Kính gửi Công An Tỉnh Thừa Thiên Huế. Hiện công an cả nước đang làm thủ tục cấp CCCD Gắn chíp cho công dân . CMND của tôi đã hết hạn nhưng tôi không có HKTT tại Huế . Vậy tôi có thể lên huyện xin cấp lại CCCD tại Huế được không. Và thủ tục gồm những gì. Tôi có HKTT tại thị xã nghi Sơn_ Thành Hoá. hiện tại đang làm nhân viên đường sắt, trú tại thôn cao đôi xã Lộc Trì huyện Phú Lộc tỉnh Thừa Thiên Huế.
CDTC (2) - 09:59 07/04/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra và xử lý thông tin phản ánh của Ông/bà. Trân trọng./.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 10:16 07/04/2021
mình mới đổi số cmnd 9 số, số mới khác số cũ (cũng 9 số), giờ lại đi làm số mới tiếp (12 số), vậy mã qr có lưu luôn thông tin số ban đầu (số đầu tiên) hay không? hay vẫn phải cầm theo tờ giấy xác nhận số lần 1 và lần 2 là cùng 1 người?
CDTC (3) - 10:46 07/04/2021
mình mới đổi số cmnd 9 số, số mới khác số cũ (cũng 9 số), giờ lại đi làm số mới tiếp (12 số), vậy mã qr có lưu luôn thông tin số ban đầu (số đầu tiên) hay không? hay vẫn phải cầ m theo tờ giấy xác nhận số lần 1 và lần 2 là cùng 1 người?
CDTC (3) - 10:46 07/04/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236830
Đang truy cập: 2231
Zalo: 0941260505