Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh tại ngã ba giao nhau giữa đường Hồ Đắc Di và Nguyễn Khánh Toàn: có 3 thùng rác lớn, tại quanh đây đông dân nên mấy thùng rác này luôn trong tình trạng đầy, rất chi là ô nhiễm và mất mĩ quang. Chưa kể mỗi lần khách ngồi uống nước và cafe, xe rác đến lấy rác là mọi người phải rời đi gấp. Mong cơ quan ban ngành liên quan xử lý di dời sớm nhất có thể giúp chúng tôi để bớt ô nhiễm. Xin chân thành cảm ơn và trân trọng.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 77
Ngày gửi: 21:04 30/03/2021
Hạn xử lý: 09/04/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, Công ty đã phối hợp UBND phường An Cựu và đơn vị kinh doanh kiểm tra và thống nhất giữ lại các thùng rác trên để phục vụ nhu cầu vệ sinh của người dân xung quanh. (Đính kèm biên bản làm việc)

Công ty sẽ tiếp tục theo dõi và phối hợp UBND phường An Cựu tăng cường tuyên truyền, nhắc nhở các hộ dân xung quanh lưu giữ rác đúng cách, đưa rác gọn gàng vào thùng và đóng nắp thùng sau khi đổ rác để đảm bảo vệ sinh và mỹ quan.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 13:33 06/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 237090
Đang truy cập: 2353
Zalo: 0941260505