Phản ánh, kiến nghị
Chiều ngày 02/05 trước nhà hàng Tam giao quán, địa chỉ đường Lê Minh, thuộc phường An Đông, Tp Huế. Chiếc xe ô tô mang màu xanh mang bks: 75A:00147 đậu từ 17h30. Đến 18h30 thì một người đàn ông bước từ trong nhà hàng Tam Giao ra và bước lên xe điều khiển. Dù hết giờ hành chính nhưng chiếc xe biển số xanh trên được sử dụng không đúng mục đích. Đề nghị cơ quan chức năng xem xét làm rõ. Tôi xin cám ơn.
Lượt xem: 2130
Ngày gửi: 17:24 03/05/2019
Hạn xử lý: 14/05/2019
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính chào Ông/Bà.

Sở Y tế Thừa Thiên Huế nhận được thông tin phản ánh về việc “Xe biển số xanh được sử dụng không đúng mục đích tại Nhà hàng Tam giao, địa chỉ đường Lê Minh, thuộc phường An Đông, thành phố Huế”. Sở Y tế đã tiến hành kiểm tra xác minh thông tin, cụ thể như sau:

1. Xe biển số xanh 75A00147 đúng là xe của Văn phòng Sở Y tế Thừa Thiên Huế.

2. Mục đích sử dụng xe:

- Phục vụ đoàn đánh giá việc đáp ứng tiêu chuẩn “Thực hành tốt phân phối thuốc, nguyên liệu làm thuốc: theo quyết định số 394/QĐ-SYT ngày 26/4/2019.

- Cơ sở được đoàn kiểm tra đánh giá: Công ty TNHH Dược phẩm Thiên Thanh – Địa chỉ 09 Lê Minh – Thành phố Huế.

- Thời gian đoàn làm việc: 17h30 đến 18h30.

Trong lúc đoàn làm việc tại công ty TNHH Thiên Thanh, Lái xe Ông Lương Ngọc Tú đã vào Nhà hàng Tam Giao quán để ngồi uống nước và chờ đoàn làm việc. Sau khi kết thúc làm việc đoàn đã gọi điện cho lái xe để đưa đoàn về.

Quá trình kiểm tra xác minh hoàn toàn phù hợp với lịch công tác của đơn vị, có Quyết định thành lập đoàn, có biên bản làm việc cụ thể.

Sở Y tế xin báo cáo và khẳng định là xe đang đi làm nhiệm vụ, đúng mục đích sử dụng xe. Sở Y tế xin tiếp thu, rút kinh nghiệm và cám ơn thông tin phản ánh hiện trường nhằm phục vụ cho công tác quản lý điều hành ngày một tốt hơn. (đính kèm file văn bản)

Chân thành cám ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:07 04/05/2019
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cám ơn Trung tâm điều hành ĐTTM và sở y tế phản hồi nhanh chóng kịp thời.
CDTC (1) - 15:38 04/05/2019
thánh soi
CDTC (2) - 11:54 13/08/2019
VinaSoy
CDTC (3) - 20:28 31/08/2019
thì một đích làm cho Huế mình tốt hơn thôi. sao gọi là soj
CDTC (4) - 20:56 03/09/2019
Đồng quan điểm!
CDTC (12) - 23:36 21/03/2020
rãnh...
CDTC (5) - 00:01 22/09/2019
uống nước gì phải vô nhà hàng?
CDTC (6) - 14:12 25/09/2019
bình thường mà.
CDTC (7) - 15:21 01/10/2019
Mệt mỏi...
CDTC (8) - 18:07 08/10/2019
phản ánh để hạn chế tình trạng lạm dụng xe công. nhất là đi ăn cưới ăn hỏi...
CDTC (9) - 16:13 24/10/2019
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (11) - 18:19 01/12/2019
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (25)
FPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (17)
VNPT Thừa Thiên Huế (14)
Chi cục Quản lý đường bộ II.6 (13)
Công an tỉnh (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Xã Hương Thọ (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
Một hộp khẩu trang 200.000đ, trong khi loại khẩu trang này chỉ khoảng 22.000-25.000đ/...
18:17 31/01/2020
Zalo: 0941260505