Phản ánh, kiến nghị
Đoạn đường Nguyễn Huệ, trước cổng trường tiểu học Quang Trung thường xuyên xảy ra tình trạng ách tắc giao thông vào giờ đưa đón học sinh (ảnh chụp lúc 17h05 ngày 25/3/2021). Dù phía nhà trường đã cố gắng cử nhiều nhân viên bảo vệ điều phối việc dừng đỗ xe của phụ huynh cùng nhiều bảng hướng dẫn nhưng tình trạng vẫn tiếp diễn do số lượng ô tô quá nhiều và ý thức nhiều phụ huynh chưa được tốt. Kiến nghị các cơ quan chức năng có hướng giải quyết tình trạng trên. Xin cảm ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 43
Ngày gửi: 17:11 25/03/2021
Hạn xử lý: 06/04/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Nhuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Nhuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Công an phường phối hợp với Tổ trật tự đô thị kiểm tra xử lý, qua công tác kiểm tra tại vị trí phản ánh vào giờ đưa đón con rất nhiều phụ huynh ý thức chưa tốt trong việc đậu đổ xe để đưa đón con, mặc dù trước cổng trường thường xuyên duy trì đội tự quản trước cổng trường phối hợp với bảo vệ, cán bộ công nhân viên nhà trường để đảm bảo trật tự trước cổng trường tuy nhiên do số lượng các phương tiện quá đông với ý thức đậu đỗ xe của một số phụ huynh chưa tốt nên gây nên tình trạng ùn tắc giao thông đoạn đường trên. UBND phường ghi nhận ý kiến phản ánh của quý Ông/Bà thời gian đến UBND phường tiếp tục chỉ đạo nhà trường phối hợp với các lực lượng làm nhiệm vụ trật tự đô thị, an toàn giao thông thường xuyên tuyên truyền nhắc nhở, sắp xếp phương tiện gọn gàng tại vị trí này để giảm thiểu tình trạng ùn tắt giao thông trong thời gian đón đưa học sinh tại trường Tiểu học Quang Trung.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 17:09 02/04/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236502
Đang truy cập: 2130
Zalo: 0941260505