Phản ánh, kiến nghị
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm ra sông bằng cách đổ đất rồi ngày nào đó sông không còn nữa (việc xây ra trong suốt ngày 24/03/2021). Vị trí phía bờ sông, đoạn giữa từ cầu Kim Long đến cầu Vạn Xuân. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 270
Ngày gửi: 16:56 24/03/2021
Hạn xử lý: 02/04/2021
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường đã chỉ đạo Tổ Quản lý đô thị đến kiểm tra tại địa điểm bị phản ánh (địa chỉ chỉ 80 Vạn Xuân) và đã lập biên bản vi phạm hành chính đối với ông N.V.S về hành vi đổ rác, chất thải khác xuống sông gây ô nhiễm môi trường. Đồng thời ra Quyết định xử phạt hành chính, phạt tiền: 1.500.000đ.

Về phía ông S đã cam kết khắc phục trả lại nguyên trạng ban đầu.

UBND phường chân thành cám ơn ý kiến đóng góp của quý Ông/Bà, trong thời gian đến, UBND phường mong muốn nhận được các ý kiến đóng góp tích cực của quý Ông/Bà để UBND phường kịp thời khắc phục, xử lý nhằm góp phần vào sự phát triển chung của địa phương.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 14:08 02/04/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236973
Đang truy cập: 2301
Zalo: 0941260505