Phản ánh, kiến nghị
Lấn chiếm đất nghĩa trang, hành lan lối đi chung, đối diện số nhà 21/11a kiệt 40 Lịch Đợi, phường Đúc, Huế. Đây là khu vực thuộc nghĩa trang, nay hộ gia đình ông Vân dựng giàn sắt lấn chiếm qua phần mồ mả, phần chân trụ nằm sát với lối đi chung, sử dụng phần che dựng sinh hoạt gây mất mỹ quan. Mong cơ quan chức năng có thẩm quyền can thiệp giải quyết phần khung sắt lấn chiếm này. Thứ nhất tránh ảnh hưởng đến vấn đề tâm linh. Thứ hai tránh gây xôn xao dư luận. Thứ ba phần trụ sắt nằm sát phần đường gây ảnh hưởng giao thông, nếu vô tình đâm phải ai là người chịu trách nhiệm. Rất mong cơ quan có thẩm quyền sớm xử lí để trả lại mỹ quan cho đô thị và tránh tạo tiền lệ xấu cho sau này.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 51
Ngày gửi: 14:17 10/03/2021
Hạn xử lý: 19/03/2021
Kết quả xử lý
Phường Phường Đúc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phường Đúc kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã kiểm tra và tiến hành mời làm việc. Qua quá trình làm việc, hộ ông Đặng Phước Đức thừa nhận việc lấn chiếm của mình là sai. ông Đức xin phép trong vòng 15 ngày sẽ tháo dỡ hoàn toàn việc dựng công trình trái phép như phản ánh. Sau 15 ngày mà ông không thực hiện thì UBND phường tổ chức cưỡng chế tháo dỡ. (Đính kèm biên bản làm việc)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:40 19/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
31 đường đất đỏ
CDTC (1) - 10 giờ trước
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236852
Đang truy cập: 2240
Zalo: 0941260505