Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng, Phú Hội.
Tôi được biết khu vực này được hoạt động cho nhu cầu vui chơi giải trí của người dân, nhưng hôm nay tôi đến thì có hai chị bán hàng chèo kéo, tôi chọn 1 người để mua nước uống thì hai chị to tiếng với nhau, sau rồi chị đó to tiếng với cả tôi và bạn tôi. Rất ảnh hưởng đến những người xung quanh. Chúng tôi phải đi về.
(Vấn đề các chị đó cãi nhau có thể không ảnh hưởng đến tôi, nhưng còn to tiếng với chúng tôi giữa đông người. Nếu tôi là khách du lịch thì đây đúng là ấn tượng rất xấu)
Đây là khu vực tự do ra vào, nhưng mỗi lần đến luôn bị mời mua hàng. Tình trạng chèo kéo rất khó chịu. Không tự do thoải mái.
Bản thân tôi là người Huế và là sinh viên trường Du lịch tôi cảm thấy những hình ảnh này thể hiện rất tiêu cực về Huế.
Thử đặt trường hợp tôi là khách du lịch thì sẽ như thế nào?
Mong quý cơ quan chức năng giải quyết vấn đề. Xin cám ơn.
(Vì trời tối và rất bực nên tôi đi về ngay không quay kịp quay lại lúc to tiếng. Vị trí định vị màu đỏ trong hình. Đối diện sở Tư pháp)
1/2
1
2
Lượt xem: 108
Ngày gửi: 19:36 27/02/2021
Hạn xử lý: 10/03/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Hội

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Hội kiểm tra và trả lời như sau:

Qua kiểm tra thực tế tại vị trí phản ánh thuộc khu vực công viên nên thường tập trung nhiều người dân vui chơi, hóng mát. Thỉnh thoảng có một số hộ buôn bán hàng rong để mời chào và chèo kéo khách hàng tại khu vực này. UBND phường đã cử các lực lượng tuần tra và nhắc nhở cũng như đẩy đuổi các hộ buôn bán này. Tuy nhiên trong khuôn viên khu vực công viên này thuộc địa bàn quản lý của Trung tâm công viên cây xanh Huế quản lý.

Thời gian tới UBND phường tiếp tục phối hợp với Trung tâm công viên cây xanh Huế kiểm tra, xử lý dứt điểm các trường hợp vi phạm này.

(Đính kèm hình ảnh kiểm tra xử lý ngày 08/3/2021)

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:27 09/03/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236653
Đang truy cập: 2176
Zalo: 0941260505