Phản ánh, kiến nghị
Tại cầu gỗ đối diện đường Nguyễn Trãi có người thu tiền xe trong khi không lấy số, không có bảng giữ xe. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
Lượt xem: 1382
Ngày gửi: 17:21 23/02/2021
Hạn xử lý: 05/03/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị, Công an phường phối hợp giải quyết. Vào ngày 17/02/2021, UBND phường đã kiểm tra. Bãi giữ xe này do ông Hà Thúc Anh - Thường trú tại: 2/205 Lê Duẩn, phường Phú Thuận Thành Phố Huế giữ. Việc trông giữ xe của ông Hà Thục Anh là sai quy định; tại thời điểm làm việc, việc phản ánh về thu phí cao là không có căn cứ để xử lý. UBND phường đã lập biên bản vi phạm hành chính, đã thu giữ vé giữ xe và yêu cầu ông Hà Thúc Anh chấm dứt việc giữ xe tại khu vực này. Ngày 24/02/2021, UBND phường đã ra Quyết định xử phạt vi phạm hành chính với số tiền 2.500.000đ (Hai triệu, năm trăm nghìn đồng).

UBND phường cám ơn sự phản ánh kịp thời của quý ông(bà), rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến. Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 11:10 24/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
rất nhanh và kịp thời, cảm ơn cấp chính quyền
CDTC (1) - 11:12 24/02/2021
very good
CDTC (2) - 11:20 24/02/2021
nên vậy.
CDTC (3) - 13:28 24/02/2021
Ông này ở 2 địa chỉ.
CDTC (4) - 13:39 24/02/2021
tuyệt vời
CDTC (5) - 13:48 24/02/2021
Bây giờ đơn vị nào chịu trách nhiệm trông, giữ phương tiện ở đó ạ? Hôm m3 Tết là ông Thúc Anh trông giữ xe!? Chi phí 10.000₫ cho một chiếc xe máy ạ. không biết như vậy có gọi là cao so với quy định hay không. Mong là không có những trường hợp người dân tự ý lợi dụng chỗ công cộng để trông giữ xe, vừa làm giá lại không biết ai chịu trách nhiệm nếu mất trộm...
CDTC (6) - 14:02 24/02/2021
Phường nên có giải pháp giữ xe ở đây công khai minh bạch, đúng giá quy định là không có vấn đề gì
CDTC (7) - 15:03 24/02/2021
rata hiệu quả. cảm ơn chính quyền
CDTC (8) - 15:57 24/02/2021
điểm c khoản 5 điều 12 nghị định 100/2019/NĐ-CP là :”c) Chiếm dụng lòng đường đô thị hoặc hè phố dưới 05 m2 làm nơi trông, giữ xe;” chứ không phải là lỗi “chiếm dụng lòng đường đô thị làm nơi trông giữ xe”. tuỳ vào diện tích trông giữ xe mà mức phạt khác nhau chứ không phải chung chung như theo quyết định của UBND PHường Phú Thuận. đề nghị đính chính lại quyết định xử phạt!
CDTC (9) - 16:36 24/02/2021
có phạt là được rồi. ông vạch lá tìm sau quá đi.
CDTC (18) - 10:36 02/03/2021
có phạt là được rồi. ông vạch lá tìm sâu quá đi.
CDTC (18) - 10:36 02/03/2021
quá tuyệt vời ạ, cám ơn chính quyền và Hues. Hôm ấy mình đến thấy ai cũng đậu xe mình đến đậu, khi đi vào thì không ai nhắc nhở đón chào gì, k ai sắp xếp xe nói chung là không hề biết đó có người giữ xe. thế mà từ đâu bước đến nói "để xe đó đi" rồi đi thu tiền những xe chuẩn bị ra. mình thấy đông nên đi ra luôn chứ k ở lại. và đi ra cũng k ai thèm hỏi. vậy thu tiền để làm gì :) may mà phản ánh kịp thời
CDTC (10) - 22:50 24/02/2021
Trang:12
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Trường Đại học Y Dược (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236740
Đang truy cập: 2214
Zalo: 0941260505