Phản ánh, kiến nghị
Hôm nay chúng tôi phản ảnh với các ban ngành cao hơn cấp phường An Cựu về việc phường An Cựu sử dụng đất công viên sai mục đích không phục vụ bà con nhân dân. Đất thuộc kiệt 4 đường Tôn Thất Dương Kỵ Phường An Cựu:
1. Cho tư nhân bỏ và bán cây cảnh
2. Đổ đất lấn chiếm vỉa hè không chừa vỉa hè
3. Rào chắn trái phép toàn bộ đất công viên, rào cả vỉa hè rất nhếch nhác
4. Dựng nhà trái phép trên đất công viên
Phường cố tình trả lời không thỏa đáng cho nhân dân chúng tôi. Hôm nay thiết tha các ngành xem xét giải quyết dứt điểm cho nhân dân chúng tôi có một công viên xanh sạch đẹp (phường có làm điểm xanh sạch đẹp thì cũng phải phục vụ bà con nhân dân, chứ không phải là cách làm như đoàn Phường làm bây giờ).
Chúng tôi xin cám ơn.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 517
Ngày gửi: 16:16 22/02/2021
Hạn xử lý: 04/03/2021
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu đã cử công chức địa chính xây dựng tiến hành xác minh và trả lời như sau:

Địa điểm mà Ông/Bà phản ánh tại địa chỉ kiệt 4 Tôn Thất Dương Kỵ (lô cốt Trường Bia), không phải là đất công viên; tại địa điểm trên cử tri đã nhiều lần kiến nghị về việc đổ rác thải xây dựng, rác thải sinh hoạt gây mất mỹ quan đô thị; Để giải quyết kiến nghị của cử tri, cũng như bức xúc của nhân dân sinh sống tại đây, các ban ngành đoàn thể phường đã thường xuyên hưởng ứng Ngày Chủ nhật xanh, thu gom rác thải xây dựng, sinh hoạt tại đây, tuy nhiên vấn đề trên vẫn chưa được cải thiện; căn cứ tờ trình của Đoàn thanh niên, UBND phường ban hành Công văn số 39/UBND-QH ngày 28/01/2021 về việc thống nhất vị trí xây dựng điểm xanh thanh niên giao cho BCH Đoàn thanh niên phường An Cựu tạm thời quản lý, xây dựng công trình "Điểm xanh thanh niên".

Việc dựng hàng rào tại đây dùng vào mục đích để bảo vệ khỏi mất mát tài sản; thời gian tới UBND phường sẽ yêu cầu các hộ lấn chiếm tháo dỡ để hoàn thiện từng bước đảm bảo mỹ quan đô thị trong khu vực, khai thác và quản lý đất công.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 17:16 23/02/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
.
CDTC (1) - 23:36 23/02/2021
chúng tôi xin hỏi PHƯỜNG như sau đất này khi chúng tôi mua đất là khu quy hoạch công viên trong đó có lô cốt ( năm 1997) đến bây giờ PHƯỜNG bảo không phải là đất công viên PHƯỜNG có căn cứ cơ sở nào chứng minh không? như PHƯỜNG nói nhân dân đổ rác là không đúng .chỉ có các cơn bão vừa qua làm gãy cây và tập kết lại đô thị chưa thu gom (đất đó nhân dân xung quanh để cây cảnh và trồng hoa màu Đoàn thanh niên làm điểm xanh sạch đẹp chúng tôi nhất trí nhưng phải phục vụ bà con nhân dân (không rào chắn và xây nhà trái phép .không lấn vĩa hè Chúng tôi mong PHƯỜNG làm cho nhân dân chúng tôi Có một công viên xanh sạch đẹp và cũng mong PHƯỜNG đừng làm sai mục đích sử dụng đất công viên Chúng tôi tin rằng đất nước chúng ta có luật pháp nghiêm minh lễ phải mong PHƯỜNG hiểu và làm cho đúng
CDTC (2) - 18:37 24/02/2021
phường trả lời kiểu đối phó
CDTC (3) - 20:53 24/02/2021
Đất không phải công viên thì là đất gì, quyết định tại văn bản nào. Không hiểu phường trả lời lấp liếm hay năng lực không đủ mà phát hành văn bản trả lời cho dân kiểu này?
CDTC (4) - 07:29 25/02/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 14:01 25/02/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (2) - 14:02 25/02/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Vietcombank (100%)
Phòng Tài nguyên và Môi trường thị xã Hương thủy (100%)
Xã Dương Hòa (100%)
Xã Vinh An (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505