Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh về việc trước Trường Tiểu Học Vỹ Dạ
Để cỏ mọc um tùm không vệ sinh
Không có chổ để xe cho phụ huynh đón con
Làm mất mỹ quan đô thị
Tạo hình ảnh ngôi trường xấu xí trước mắt trẻ nhỏ.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 50
Ngày gửi: 16:59 18/02/2021
Hạn xử lý: 02/03/2021
Kết quả xử lý
Phường Vỹ Dạ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vỹ Dạ kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND phường đã tổ chức lực lượng gồm cán bộ UBND phường, các ban ngành đoàn thể phường, cán bộ giáo viên Trường Tiểu học Vỹ Dạ tiến hành tổng vệ sinh, cắt dọn cỏ, dọn rác và san ủi sơ bộ lại mặt bằng.

Tuyến đường vào Trường Tiểu học Vỹ Dạ là đường dự kiến quy hoạch nhưng chưa triển khai thi công. Trước đây là hồ trũng, thấp hơn mặt đường hơn 1m gây ứ đọng nước, ô nhiễm môi trường. Được sự quan tâm của thành phố nên đã làm 1 con đường bê tông như hiện nay để đi vào trường. Phần hồ trũng đã được địa phương và Trường Tiểu học Vỹ Dạ tiến hành san lấp và san gạt tạo mặt bằng như hiện nay. Do đó để đảm bảo việc lưu thông ở đoạn đường này, cũng như vấn đề đảm bảo vệ sinh môi trường thì ngoài trách nhiệm của địa phương, của nhà trường thì các phụ huynh cần chung tay, chung sức để cùng thực hiện.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 17:20 21/02/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (29)
Công an tỉnh (25)
UBND Thành phố Huế (13)
Phường Xuân Phú (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (12)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Trung tâm Phát triển quỹ đất thị xã Hương thủy (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Chi cục thuế Hương Phú (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Cục Hải quan tỉnh (100%)
Vietcombank (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
Kính gửi Trung tâm IOC. Hiện nay tình dịch bệnh virut corona đang diễn...
09:02 13/02/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô 75C02683 vi phạm lỗi không đóng cửa thùng sau xe khi tham gia giao...
20:45 27/02/2021
Phản ánh tình trạng bán hàng tại hồ Trái Tim trực đường Tôn Đức Thắng,...
19:36 27/02/2021
Xuất hiện vệt sụt lún ở đầu cầu Tứ Phú bắc qua sông Bồ (phía nhà hàng Hương...
17:49 27/02/2021
Zalo: 0941260505