Phản ánh, kiến nghị
Bãi giữ xe tại đường đi bộ ven sông Hương đoạn cầu gỗ tròn thu phí vượt quy định (10.000VND/lượt). Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý.
1/2
1
2
Lượt xem: 125
Ngày gửi: 17:27 17/02/2021
Hạn xử lý: 25/02/2021
Kết quả xử lý
Phường Phú Thuận

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thuận kiểm tra và trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo Tổ Đô thị, Công an phường phối hợp giải quyết. Qua kiểm tra, bãi giữ xe này do ông Hà Thúc Anh - Thường trú tại: Lê Duẩn, phường Phú Thuận Thành Phố Huế giữ. Bãi này do ông Anh tự chuyển địa điểm từ bãi xe chợ hoa xuân đã kết thúc vào ngày 30 tháng chạp. UBND phường đã lập biên bản làm việc, yêu cầu ông Hà Thúc Anh giữ xe đúng theo giá quy định, đồng thời đảm bảo tình hình trật tự, vệ sinh môi trường và công tác phòng chống dịch tại khu vực này.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 09:03 18/02/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
tại sao không có hợp đồng còn cho tiếp tục giữ ?
CDTC (1) - 10:08 18/02/2021
Kính gửi Hue-S Tình trạng giữ xe tự phát, thu phí vượt quá gấp nhiều lần quy định này tôi thấy thường xuyên xảy ra ở các địa điểm dịp tết, lễ hội. Nếu vi phạm thì phải xử phạt theo đúng quy định để răn đe những lần sau và kể cả những điểm giữ xe tự phát khác nữa chứ ko lấy lý do đầu năm mới mà bỏ qua được! Rất mong nhận được sự hồi đáp thoả đáng về vấn đề này để xây dựng hình ảnh một thành phố Huế ngày càng đẹp hơn trong mắt người dân địa phương và khách du lịch. Xin cám ơn.
CDTC (2) - 10:18 18/02/2021
Sai địa điểm và đã hết hạn hợp đồng nhưng không đình chỉ, nghiêm cấm tổ chức giữ xe trái phép. Vô hình chung biên bản làm việc của UB phường đã chấp thuận cho ông Anh được phép tổ chức giữ xe và thu tiền sai qui định.
CDTC (3) - 15:22 18/02/2021
biên bản kiểm tra giữ xe trình bày thật là khó hiểu: 1. đóng dấu treo ngay sát góc văn bản. 2. số hiệu văn bản cũng không rõ ràng. 3. không biết đại diện UBND phường ký tên là ai? chức vụ gì? 4. việc kéo dài thời gian giữ xe sau 30 tháng chạp thì có phải là giữ để trái phép hay không? và xử lý vi phạm như thế nào? 5. việc thu tiền cao hơn giá quy định của UBND tỉnh có phải là vi phạm hay không? và xử lý như thế nào?
CDTC (4) - 15:44 18/02/2021
xử lý như thế nào để nhân dân có niềm tin vào chính quyền địa phương.
CDTC (5) - 17:02 18/02/2021
Liệu có tồn tại lợi ích nhóm ở đây, kính gởi lên Hue-s và cơ quan cao hơn vào cuộc xử lí.
CDTC (5) - 17:03 18/02/2021
sao ko lập biên bản phạt mà lập biên bản làm việc nhỉ
CDTC (6) - 20:10 18/02/2021
Tương tác này đã được Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh ẩn nội dung vì lý do: Thông tin tương tác đã vi phạm, không đảm bảo mục tiêu, mục đích xây dựng của Kênh tương tác. Chúng tôi cảnh báo sẽ khóa chức năng tương tác của quý vị nếu tiếp tục vi phạm.
CDTC (7) - 22:56 18/02/2021
xử lý như trẻ con. Không thượng tôn pháp luật
CDTC (8) - 01:47 19/02/2021
Dân không biết, vô tình để xe sai quý định là các ngài tiến hành lập biên bản xử lý dân ngày. Nay việc này sai phạm như thế, thu bạc triệu mỗi ngày mà các ngài chỉ lập biên bản nhắc nhở. Có chăng có điều khuất tất chia chát trong này chăng???????
CDTC (9) - 06:42 19/02/2021
Trang:123
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (21)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (14)
VNPT Thừa Thiên Huế (11)
UBND Thành phố Huế (11)
FPT Thừa Thiên Huế (11)
Công an tỉnh (10)
Tỷ lệ không hài lòng
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Vietcombank (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Bờ sông Kẻ Vạn, đường Vạn Xuân, phường Kim Long người dân họ lấn chiếm...
16:56 24/03/2021
Đường bị gãy tại 46 Hoàng Thị Loan dễ gây ra tai nạn cho người tham gia...
19:51 02/01/2021
Quán bún bò chặt chém. Sáng nay, đoàn rước Long vị vua Hàm Nghi tỉnh Quảng...
17:28 12/07/2020
Tìm người thân của trẻ lạc cháu Hiếu Bảo, hiện nay đang ở phường Phú Nhuận
10:28 05/07/2020
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường dẫn 2 đầu lên chắn đường sắt tại cầu An Hòa đã xuống cấp, gây...
15:01 16/04/2021
Tình trạng rải tờ rơi cho vay khắp đường Cao Xuân Dục vào sáng sớm làm...
14:49 16/04/2021
Vào lúc 14 giờ 42 phút ngày 16/04/2021, mô tô mang biển số 75F177760 không...
14:42 16/04/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 236545
Đang truy cập: 2151
Zalo: 0941260505